Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Url.openstream() Và Url.openconnection()

Discussion in 'Xây dựng ứng dụng desktop standalone' started by kienxx, 12/8/18.

1. kienxx

kienxx Member

Chào mọi người, trước giờ mình cứ nghĩ khi đọc source web là dùng hàm openStream() nhưng có vẻ mình đã nhầm.
    Bằng chứng là mình mở 1 trang web, bấm Ctrl + U hiện chế độ viewsource, những gì mình thấy nó khác với khi dùng hàm openStream() để đọc, và cũng khác luôn với hàm URL.openConnection().getInputStream(). 3 cái khác nhau.
    Bây giờ mình muốn lấy sourcecode = Ctrl + U thì phải làm thế nào trong Java? Hiện tại là phải dùng Robot tự làm thao tác để lấy, rất là....... thủ công #:-s

2. JackV

JackV Administrator Staff Member

Đơn giản là trang web đó có sử dụng js để lấy dữ liệu hay không | khi đọc bằng user agent nào thì cho kết quả nào | đăng nhập hay chưa | ...
    > Mỗi cái thì server có thể trả về kết quả khác nhau
    Nếu không tiện thì inbox cái link mình xem thử đi.

3. kienxx

kienxx Member

Hôm bữa thử dụng restFB lấy dữ liệu ko đc nên mình nghĩ lấy source web từ fb đó Jack

4. JackV

JackV Administrator Staff Member

Phải xem trang đó dạng nào, sử dụng công nghệ gì để load nội dung, có phân biệt agent không, ví dụ vậy. Có cái link thì dễ hơn