Team JAVA WEB

Trạng thái
Chủ đề đã được đóng (không tiếp nhận thảo luận)

ylythanhttx

9/7/15
11
0
1
28
Đọc kỷ hướng dẫn của anh nhé, vấn đề là em chưa đọc tài liệu từ đầu đã nhảy vào giửa, và anh dám chắc em chưa từng làm với spring, vậy anh hướng dẫn em có hiệu quả không?
@badboy3283
Hihi, chắc anh kinh nghiệm nhiều lắm đây, MVC chỉ là phần của spring thôi, không phải là tất cả, quan trọng là cái core kìa.
Với lại câu trả lời là đọc tài liệu thì cần gì người ta phải hỏi.

badboy3283

Active Member
20/10/11
295
89
28
District BT, HCM City
Nếu em đã đọc Spring MVC sẽ biết anh không dùng Spring MVC, OK!

Vậy nghiên cứu framework, ko đọc tài liệu vậy làm gì em?

Nói ngắn gọn là Framework này mình tự build, nhưng một mình build thì sẽ không thể mở rộng hơn nửa, nên cần 1 team để nâng cao framework, vì chưa tự tin lắm nên chưa share cho cộng đồng được...

History là mình đã dùng rất nhiều framework, có cái được cái này, nhưng lại không được cái kia
VD:
ZK framework, rất cool nhưng ngốn quá nhiều ram
Struct: config quá nhiều để validate được

Mình tổng hợp lại và tự build 1 web app framework, đủ tính năng để viết một web app hoàn chỉnh.

ylythanhttx

9/7/15
11
0
1
28
Nếu em đã đọc Spring MVC sẽ biết anh không dùng Spring MVC, OK!

Vậy nghiên cứu framework, ko đọc tài liệu vậy làm gì em?
17.3.1 Defining a controller with @Controller

The @Controller annotation indicates that a particular class serves the role of a controller. Spring does not require you to extend any controller base class or reference the Servlet API. However, you can still reference Servlet-specific features if you need to.

The @Controller annotation acts as a stereotype for the annotated class, indicating its role. The dispatcher scans such annotated classes for mapped methods and detects @RequestMapping annotations (see the next section).

You can define annotated controller beans explicitly, using a standard Spring bean definition in the dispatcher’s context. However, the @Controller stereotype also allows for autodetection, aligned with Spring general support for detecting component classes in the classpath and auto-registering bean definitions for them.

To enable autodetection of such annotated controllers, you add component scanning to your configuration. Use the spring-context schema as shown in the following XML snippet:

Em nghĩ thậm chí anh còn chưa đọc về Spring trên spring.io nữa ấy. Em thấy anh nói dùng spring MVC, mà anh lại không dùng controller của nó, thì MVC ở đây cho ngắm vậy anh ?

ylythanhttx

9/7/15
11
0
1
28
@badboy3283
Hihi, chắc anh kinh nghiệm nhiều lắm đây, MVC chỉ là phần của spring thôi, không phải là tất cả, quan trọng là cái core kìa.
Với lại câu trả lời là đọc tài liệu thì cần gì người ta phải hỏi.
17.3.1 Defining a controller with @Controller

The @Controller annotation indicates that a particular class serves the role of a controller. Spring does not require you to extend any controller base class or reference the Servlet API. However, you can still reference Servlet-specific features if you need to.

The @Controller annotation acts as a stereotype for the annotated class, indicating its role. The dispatcher scans such annotated classes for mapped methods and detects @RequestMapping annotations (see the next section).

You can define annotated controller beans explicitly, using a standard Spring bean definition in the dispatcher’s context. However, the @Controller stereotype also allows for autodetection, aligned with Spring general support for detecting component classes in the classpath and auto-registering bean definitions for them.

To enable autodetection of such annotated controllers, you add component scanning to your configuration. Use the spring-context schema as shown in the following XML snippet:

Em nghĩ thậm chí anh còn chưa đọc về Spring trên spring.io nữa ấy. Em thấy anh nói dùng spring MVC, mà anh lại không dùng controller của nó, thì MVC ở đây cho ngắm vậy anh ?
Vậy mà cứ bảo người ta đi đọc tài liệu, trong khi dùng cái controller ở đâu đâu.

badboy3283

Active Member
20/10/11
295
89
28
District BT, HCM City
Cảm ơn bạn đã ý kiến, mình chỉ dùng framework có sẳn:
- Spring & Hibernate
- Jquery - Jquery ui
- Bootstraps
- Maven 3
Có câu nào anh nói anh dùng Spring MVC không?
Và nếu em không tiếp thu ý kiến của anh thì cay cú để làm gì?
Em không có thiện chí học vậy anh cũng đâu nhất thiết chỉ!

Close vấn đề ở đây!

ylythanhttx

9/7/15
11
0
1
28

Close vấn đề ở đây!
:D,anh dùng từ "chỉ" có hơi quá không khi anh không nắm rõ, a lên bên trên mà đọc lại cái bài viết trên cùng của a kìa, không biết anh đi làm bao lâu, kinh nghiêm bao nhiêu mà nói chuyện hách dịch vậy. Hay thấy sai rồi thì lại bảo người ta cay cú

ylythanhttx

9/7/15
11
0
1
28
Nếu a cần người lập team và có thể chấp nhận người mà a cho là "cay cú" như em thì em rất vui, còn anh bảo hướng dẫn e thì không cần nhé, em cũng gần 2 năm kinh nghiệm java dev spring sever side , cơ bản cũng tự cho là tạm rồi đấy.

ylythanhttx

9/7/15
11
0
1
28

Close vấn đề ở đây!
Em thêm tí dẫn chứng cho sinh động nhé :)
Hiện tại mình đã build hoàn chỉnh 1 java web framework dùng các framework và kỷ thuật sau:

- Hibernate, springs mvc for web
- Jquery, Jquery ui
- JSP thuần (EL, tag lib), servlet

"springs mvc for web" là cái chi vậy anh ?

badboy3283

Active Member
20/10/11
295
89
28
District BT, HCM City
Nếu em nói anh hách dịch thì xin nhận!

Nhưng thái độ của em làm anh hách dịch đấy, và nếu em cứ theo tinh thần cay cú thì anh chẳng cần chia sẽ gì cho em cả.

PS: đọc lại đoạn demo MVC của anh, và chỉ dùng 1 phần Spring MVC for WEB để quản lý session, bean và encoding, phần dành cho web anh đã thiết kế lại theo ý mình.

Còn nếu em nói anh thiết kế dở hơn Spring thì xin nhận.

Nancru

CongDongJava Project Leader
Staff member
9/10/11
1,642
309
83
Theo cái class ở page 1 thì thấy rằng badboy ko cần @Controller vì làm việc trực tiếp với Servlet API. Vì dù sao cái annotation cũng là một dạng đánh dấu để thư viện intergrate vào Java Servlet. Và đa số các thư viện về JavaEE này nọ đều thông qua Servlet API này của Java, Netty là một trường hợp ngoại lệ.

@Badboy: điểm yếu của các kỹ sư/lập trình viên/kỹ thuật là vấn đề giao tiếp quá kém. Chẳng có gì phải bực tức vì bị tiểu bối qua mặt cả, is he wrong? Teach him. Is he right? Accept and congratulate him.

badboy3283

Active Member
20/10/11
295
89
28
District BT, HCM City
Hi, Nancru!

Cám ơn bạn đã ý kiến, mình quản lý 1 team trong CTY mà, ngươi Việt mình cái tôi ai cũng lớn cả, cải nhau 1 hồi thì mới giải quyết vấn đề được. :D

Nhiều khi tuyển sinh viên vào, nó làm sai, mới kêu vào nói chuyện túy, mai xin nghỉ liền, người Việt mà =))

ylythanhttx

9/7/15
11
0
1
28
Theo cái class ở page 1 thì thấy rằng badboy ko cần @Controller vì làm việc trực tiếp với Servlet API. Vì dù sao cái annotation cũng là một dạng đánh dấu để thư viện intergrate vào Java Servlet. Và đa số các thư viện về JavaEE này nọ đều thông qua Servlet API này của Java, Netty là một trường hợp ngoại lệ.

@Badboy: điểm yếu của các kỹ sư/lập trình viên/kỹ thuật là vấn đề giao tiếp quá kém. Chẳng có gì phải bực tức vì bị tiểu bối qua mặt cả, is he wrong? Teach him. Is he right? Accept and congratulate him.
@Nancru
Hi anh, em hâm mộ anh đã lâu, a nói thì chẳng còn gì để nói nữa,
ý em chỉ là vì anh babboy nói dùng spring mvc nên em chỉ thắc mắc cái controller trong spring viết như thế thì lạ so với những gì em thấy thôi, chứ anh ý nói sớm cái controller đó không phải là controller trong hướng dẫn của spring thì em chẳng có gì thắc mắc nữa cả, với lại anh ý cứ bảo em đọc tài liệu, trong khi class đó không viết theo tài liệu nên em thấy hơi khó hiểu thôi, e chẳng có ý gì cả, thắc mắc xíu mà ra nông nỗi :)

badboy3283

Active Member
20/10/11
295
89
28
District BT, HCM City
OK, Gửi lời xin lỗi đến em @ylythanhttx

Anh hiểu nhầm câu hỏi của em, nên mới đưa link về Spring MVC

PS: Hiện tại đã close Team JAVA WEB, vì lý do cá nhân. Mod close topic giúp mình nhé, sẽ trở lại khi có document hoàn chỉnh về FW, hiện tại sau khi được JOE chỉ giáo đang optimize code lại.

Sửa lần cuối:

ylythanhttx

9/7/15
11
0
1
28
@badboy3283
Không có gì anh, em chỉ thắc mắc, mà chắc vì a e mình không hiểu ý nhau nên mới tranh cãi, nếu trên đời
không có hiểu lầm thì chắc sẽ tốt đẹp hơn tí xíu :D

Vũ Hoài Nam

13/7/15
1
0
0
35
Thực sự mà nói đọc cái comment đầu tiên của ylythanhttx cho badboy3283 cá nhân tôi cũng cảm thấy bạn có ý coi thường và diễu cợt. Nếu bạn không có ý đó thì tôi xin lỗi bạn trước nhưng tôi đọc nó và tôi đã nghĩ là như vậy. Anh em mình là những người đam mê lập trình Java , cùng vào đây tạo nên một cộng đồng Java thì hay nhất vẫn là tôn trọng nhau và giúp nhau tiến bộ.

điểm yếu của các kỹ sư/lập trình viên/kỹ thuật là vấn đề giao tiếp quá kém. Chẳng có gì phải bực tức vì bị tiểu bối qua mặt cả, is he wrong? Teach him. Is he right? Accept and congratulate him.
Rất thích cái nhận xét và quan điểm này của bác. Lớp trẻ năng động chính là yếu tố thức tỉnh lớp già trì trệ và sức ỳ lớn.

Trạng thái
Chủ đề đã được đóng (không tiếp nhận thảo luận)