Tự học Java trong 21 ngày !

anhtuank7c

Member
5/12/10
167
13
18
xin giới thiệu với các bạn trang web tự học Java trong 21 ngày, ngoài java ra, trang web này còn dạy cả C++ , PHP, HTML, Java Script , Visual Basic , và đồ cổ như Win 98 , Front Page 98 :twitcy:

các bài học được chia bố cục rất rõ ràng, mạch lạc, dễ hiểu , cuối mỗi bài học còn có phần Q&A để tổng hợp lại kiến thức của bài .
các bạn vào đây để học : Nhấn vào đây

Chúc các bạn học tốt !

thấy hay thì bấm thanks nhé :yes 3:

Scorpion06

Member
18/11/10
100
1
16
Ðề: Tự học Java trong 21 ngày !

Tuy chia ra 21 ngày nhưng xem ra mỗi ngày học nhiều thế thì khó nhớ lắm. Có lẽ mỗi day trong đó mình phải học mất 3 ngày mới thấm hết :))
Nhưng trang web hay lắm, thanks bạn nhé.

anhtuank7c

Member
5/12/10
167
13
18

có lẽ 1 day để học của họ là full 24h liên tiếp,hehe

kufupro

4/7/11
10
1
3

có ích lắm. thanks you nhiều.

kufupro

4/7/11
10
1
3

có ích lắm. thanks you nhiều.

chuotfx

Member
4/4/10
365
25
18

chỉ là nước chảy đầu vịt thôi, kô có cái j mà học nhanh lại đc cả, mình mất 2 năm để học C rồi 2 năm tiếp học java, kiến thức chỉ thật sự tích lũy mà nên

như đọc qua : chỗ Runnable

Runnable

This interface provides a means for an object to be executed within a thread without having to be derived from the Thread class. Classes implementing the Runnable interface supply a run method that defines the threaded execution for the class.
run

public abstract void run()
This method is executed when a thread associated with an object implementing the Runnable interface is started. All of the threaded execution for the object takes place in the run method, which means you should place all threaded code in this method.
nói thật phần này mình đi dạy cho người mới học cũng như đã học qua java 1 tí cũng mệt nghĩ, họ ghi có thế thôi, hiểu đc thì cũng tài năng rồi.

Nhìn qua bố cục cũng như nội dung thì kô khác j javadoc, mà còn kém xa nữa, javadoc còn có ví dụ, phương thức cụ thể...v...v...Tốt nhất kiếm 1 cuốn sách tiếng việt đọc hiểu cơ bản, rồi học cách đọc javadoc, thế là tự học đc liền

nghiaat

13/7/11
5
2
1

Java có thể tự học, nhưng không thể trong 21 ngày...Dù sao cũng cảm ơn bạn post nguồn tham khảo khá thú vị :D

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,935
1,304
113
The greatest NONSENSE I've read=)) on CongdongJava

Lê Bảo Đại

28/9/13
3
0
1
27
híc... 2 năm của em đổ sông đổ bể với java rồi mà chẳng được nhiêu nữa. học 21 ngày ah...?