Tổng quan về J2ME và hướng dẫn cài đặt IDE lập trình

monday0rsunday

Active Member
21/10/11
512
93
28
Ðề: Tổng quan về J2ME và hướng dẫn cài đặt IDE lập trình

mình cũng thử cài jdk 32 bit rồi, có cần phải unintstall jdk 64 bit không nhỉ, thôi để mình thử phát ;;)
Không quan trọng. Chủ yếu là bạn thiết lập platform trong netbean với J2ME là jdk 32 bit là được.
Thân.

phucmapbt

14/5/12
13
0
1
30
Chào các bạn!
Mình đang tìm hiểu lập trình di động mà cụ thể là J2ME, nhưng không hiểu do quá trình cài đặt có lỗi gì, mà ứng dụng JavaMe không chạy được, nó báo lỗi như hình dưới, các bạn có ai biết chỉ dùm mình với. Cám ơn các bạn^^
Mình cài bộ JDK 6up33-win32, Netbeans 7.3, java me SDK 3.3

anhdiepmmk

Member
22/1/13
61
29
18
27
Chào các bạn!
Mình đang tìm hiểu lập trình di động mà cụ thể là J2ME, nhưng không hiểu do quá trình cài đặt có lỗi gì, mà ứng dụng JavaMe không chạy được, nó báo lỗi như hình dưới, các bạn có ai biết chỉ dùm mình với. Cám ơn các bạn^^
Mình cài bộ JDK 6up33-win32, Netbeans 7.3, java me SDK 3.3

code của bạn có gì đâu mà nó chạy phải tạo form và trỏ display vào chứ :3

• Like
Reactions: phucmapbt

phucmapbt

14/5/12
13
0
1
30
Cám ơn bạn, mình cũng mới hiểu ra. Vì mình mới tìm hiểu J2ME nên không biết lỗi này là do lỗi code hay do cài đặt.

tranminhchien

28/6/13
5
0
1
21
Cho mình hỏi, mình test trên emulator thì ok rồi, nhưng khi chép vào điện thoại thì báo 'ứng dụng không hợp lệ', mình lên mạng tải jdk của nokia dòng s40 128 x 160 về cài vào, nhưng không dùng được jdk, bấm compile cái emulator của jdk đó không hiện lên luôn, vậy cho mình hỏi viết java app cho nokia cần cài thêm cái gì hay phải setting như thế nào :(