Tích hợp Layout nào dùng với Netbeans để đẹp hơn?

dt2it153

Member
14/7/11
92
2
8
nhà tui ^^
Hi mọi người, trước giờ mình toàn code với Netbeans, code tạo giao diện nó tự sinh là chính. Giờ mình làm đề tài thì tai hại rồi, chuyển sang code tay với Eclipse để add mấy layout tích hợp với Eclipse thì học ko kịp nữa.
Mà search Google thì không tìm ra anh chị nào chịu tích hợp layout khác với Netbeans cho nó đẹp hơn. Search được cái MigLayout nhưng mà qua tìm hiểu thì thằng này cũng là code tay sinh giao diện hết mới dùng dc. Còn như Netbeans thì tèo rồi.
Mình làm đề tài dùng ngôn ngữ Java, thấy mấy đứa bạn làm bằng C# tạo giao diện đẹp quá. Mình cũng muốn vậy, Giáo viên hướng dẫn cũng required mình layout cho đẹp, nhưng giờ thời gian không cho phép mình ngồi học lại cách sinh giao diện = code tay nữa. Nên mình muốn nhờ các bạn, anh chị em trong diễn đàn gợi ý giúp mình.

Thanks!

nasural

Active Member
11/2/11
379
87
28
chào em, trong eclipse, cái gì cũng chỉ là khởi đầu chứ không có sẵn như netbean nên nếu em muốn có những cái chức năng như netbean thì phải cài thêm plugin. Ví dụ, nếu muốn thiết kế giao diện tự sinh code thì em phải cài window builder cho eclipse(anh cài rồi và vứt netbean vào xó).
CÒn về giao diện đẹp, chắc em phải sài tới look and feel thôi:
http://congdongjava.com/forum/threads/help-sử-dụng-look-and-feel.2817/
đọc ở đây để xem một ít. trong các command có nói về look and feel cũng như địa chỉ download thư viện, em nên xem thử

• Like
Reactions: dt2it153

dt2it153

Member
14/7/11
92
2
8
nhà tui ^^
Dạ, em cảm ơn anh nasural. Anh cho em hỏi thêm vậy là cái Look and Feel này tích hợp vô Netbeans được luôn phải hun? (bằng cách add thêm đoạn code trong link a đưa em tham khảo).
Xong đề tài này e sẽ dành thời gian dùng Eclipse và code tay giao diện cho nó kute java. Nói thật em cũng khoái cái giao diện sử dụng của Eclipse hơn là Netbeans :D

nasural

Active Member
11/2/11
379
87
28
Dạ, em cảm ơn anh nasural. Anh cho em hỏi thêm vậy là cái Look and Feel này tích hợp vô Netbeans được luôn phải hun? (bằng cách add thêm đoạn code trong link a đưa em tham khảo).
Xong đề tài này e sẽ dành thời gian dùng Eclipse và code tay giao diện cho nó kute java. Nói thật em cũng khoái cái giao diện sử dụng của Eclipse hơn là Netbeans :D
look and feel dùng cho java nên cái nào sài java là được tất.

• Like
Reactions: dt2it153