[Source code + Runable] VHNote ứng dụng ghi chú đơn giản trên android

tranhuyvc

Administrator
Staff member
21/1/10
6,248
229
63

Ứng dụng đơn giản sự dụng Eclipse để code và debug trên điện thoại thật, sử dụng giao điện đơn giản và sqllite. một 'sản phẩm' của mình sau 2-3 ngày tự học android. chỉ manh tính chất test là chủ yếu. mọi người tham khảo kèm source code nhé. sẽ có bài quick tutorial cho cả nhà sau

File apk run: https://dl.dropbox.com/u/15258425/My Android App/VHNote.apk
Source code: https://dl.dropbox.com/u/15258425/My Android App/VHNote.zip

• Like
Reactions: Ryan Nguyen

phuongtroixa_timem

11/1/13
4
0
1
29
admin ơi có cái nào làm về ghi nhớ (ứng dụng mà khi tới thời điểm mình cài trước nó sẽ chạy sẵn )không???
mình muốn làm về cái đấy mà không có biết hướng bạn có thể gợi ý cho mình không?

vtcNew

Active Member
8/10/11
252
60
28
admin ơi có cái nào làm về ghi nhớ (ứng dụng mà khi tới thời điểm mình cài trước nó sẽ chạy sẵn )không???
mình muốn làm về cái đấy mà không có biết hướng bạn có thể gợi ý cho mình không?
Ý bạn muốn là sẽ làm 1 ứng dụng có khả năng tự động chạy 1 ứng dụng khác , vào thời điểm do mình cài đặt ?

• Like
Reactions: tranhuyvc

tranhuyvc

Administrator
Staff member
21/1/10
6,248
229
63
chạy time... đến time nào đó check và chạy sự kiện đúng k, đơn giản mà

phuongtroixa_timem

11/1/13
4
0
1
29
à mình post nhầm
ý mình là cái ứng dụng này mình có thể có những khoảng thời gian đặc biệt và mình muốn máy nhắc nhở mình bằng 1 đoạn âm thanh nào đấy khi tới thời gian này
vi dụ mình cài 8h00 ngày tháng năm nào đấy đi mua quà sinh nhật thì sẽ có 1 thông báo lên màn hình công việc này và có 1 đoạn nhạc đi kèm khi tới thòi gian này

phuongtroixa_timem

11/1/13
4
0
1
29
thực ra ý tưởng của cô giáo tớ ko đơn thuần chỉ vậy nói ra rất khó vì vậy mà tớ cần phải tìm hiểu 4 5 thứ để làm 1 thứ nhưng mà việc làm đầu tiên là chạy ứng dụng ghi chú đã , định mượn cái của admin về làm báo cáo nhưng mà có tên admin trên đấy rồi không đem đi báo cáo dc đành phải xin code về làm lại thui

ahlongcool

28/10/11
4
0
1
cho em cái code này đc ko anh...e mới học muốn về tham khảo

tranhuyvc

Administrator
Staff member
21/1/10
6,248
229
63
các bạn đang nói code nào... code notepad thì ở trên có source rồi còn gì :)