HỎI Sao netbeans của em không có thư mục library?

CuDer

23/4/20
26
0
1
Viet Nam
Em tạo một project đang định add cái jdbc vào mà không thấy có cái library ạ? Mọi người giúp em với

Sửa lần cuối:

nguyenha7

Member
10/11/17
44
13
8
Nhấp phải chuột vào project -> Properties -> Libraries -> Chỗ Libraries Folder chọn Browser button -> Chọn Next và Ấn OK. Netbean sẽ tự tạo forlder cho bạn. Sau đó ở màn hình đó chọn add Jar button để thêm thư viện.

• Like
Reactions: CuDer

nguyenha7

Member
10/11/17
44
13
8
Project của bạn là Maven project. Vậy bạn phải add file thư viện trong file pom.xml nha.
Bạn tạo 1 thư mục libs trong project của bạn.
Sau đó vào file pom.xml add thêm

XML:
        <dependency>
            <groupId>com.example</groupId>
            <artifactId>myLib</artifactId>
            <version>1.0.0</version>
            <scope>system</scope>
            <systemPath>${basedir}/libs/myLib.jar</systemPath>
        </dependency>
Hoặc bạn có thể dùng luôn lệnh của maven để đưa thư viện của bạn vào repository của maven. Cú pháp như sau:

Bash:
mvn install:install-file -Dfile=<path-to-file> -DgroupId=<group-id> \
    -DartifactId=<artifact-id> -Dversion=<version> -Dpackaging=<packaging>

CuDer

23/4/20
26
0
1
Viet Nam
Project của bạn là Maven project. Vậy bạn phải add file thư viện trong file pom.xml nha.
Bạn tạo 1 thư mục libs trong project của bạn.
Sau đó vào file pom.xml add thêm

XML:
        <dependency>
            <groupId>com.example</groupId>
            <artifactId>myLib</artifactId>
            <version>1.0.0</version>
            <scope>system</scope>
            <systemPath>${basedir}/libs/myLib.jar</systemPath>
        </dependency>
Hoặc bạn có thể dùng luôn lệnh của maven để đưa thư viện của bạn vào repository của maven. Cú pháp như sau:

Bash:
mvn install:install-file -Dfile=<path-to-file> -DgroupId=<group-id> \
    -DartifactId=<artifact-id> -Dversion=<version> -Dpackaging=<packaging>
Vâng e cảm ơn .Nhưng mà nếu muốn có luôn cái thư mục library ở ngay cái project thì phải làm sao ạ để cho tiện.

nguyenha7

Member
10/11/17
44
13
8
Nếu dùng netbean thì minh chịu, chỉ dùng 1 trong 2 cách kia. Còn nếu ko nhất thiết dùng maven project thì bạn tạo java project đơn thuần đi, rồi dùng cách đầu tiên mình nói đấy. Đơn giản

CuDer

23/4/20
26
0
1
Viet Nam
Nếu dùng netbean thì minh chịu, chỉ dùng 1 trong 2 cách kia. Còn nếu ko nhất thiết dùng maven project thì bạn tạo java project đơn thuần đi, rồi dùng cách đầu tiên mình nói đấy. Đơn giản
Lúc mình tạo project thì nó cho chọn cái maven, gradle, ant thì chọn cái nào ạ.Cái này không như eclips thì mình không biết project đơn thuần thì chọn cái nào

nguyenha7

Member
10/11/17
44
13
8
It's a phenomenon nowadays that the newbies are MORE eager to learn an IDE than to learn the language they work with.
I think if we can use IDE fluently, we can complete ours works fastest. With newbies, they don't have many exp, sometime we need to help them.
>:D<