Nên làm ở Fsoft lương thấp hay ở cty nhỏ lương cao hỏ các bác ?

itExpress

4/4/12
5
1
3
Em sắp đi làm mà ko biết nên làm ở đâu các bác Ah...
Fsoft thì lương thấp( Khoảng 5M ) nhưng môi trường làm việc chuyên nghiệp.
Công ty khác thì lương cao hơn ( hơn Fsoft khoảng 2M) nhưng cty đó nhỏ bé lắm các bác ah ..hix

khangphamngoc90

Algorithms Master
Staff member
2/4/11
382
145
43
@itExpress
Theo mình bạn làm ở đâu phù hợp với sở trường của mình là OK, bên FS mình không rõ lắm nhưng thường thì bạn đã có sẵn giải pháp code, api và framework để phục vụ cho công việc của mình, công ty nhỏ thì đòi hỏi bạn phải tự tìm hiểu giải pháp và đôi khi tự tìm lối đi cho công việc của mình như api, design pattern nào...Hy vọng bạn lựa chọn sáng suốt, theo mình nhé thì bạn nên chọn cty nhỏ trước.
Chúc bạn may mắn.!

JavaVN

2/8/13
10
1
3
Thật sự nếu là làm Java thì khuyên chân thành vào FSoft, vì mình thật sự biết thì chỉ có những công ty lớn mới là trùm Java, còn nếu như .Net hoặc PHP hoặc Mobile thì nên làm ngoài, bạn mới có thời gian để học tập và trau dồi công nghệ mới ;;)

ducna.chick

22/6/13
12
7
3
30
Mới đi làm thì lương ko phải là cái quan trọng nhất . Vốn kiến thức thu đc cũng có thể coi là 1 cái lời (nếu chịu khó học hỏi) và cái vốn này thì sẽ theo mình đc lâu dài hơn.

P/s: FSO lương 1 tháng thấp hơn ngoài 1 chút nhưng 1 năm thường là 14~16 tháng (13 tháng lương cứng và 2~4 tháng lương mềm tùy theo cống hiến) nên tổng thu nhập 1 năm cũng k thấp hơn ngoài đâu.

smilequangkk

Member
18/12/12
108
19
18
26
các bạn cho mình hỏi những bạn mới ra trường chưa có kinh nghiệm thế có nên đi tuyển làm việc không hay đi học việc, mà học việc không biết có chỗ nào nhận không

Nancru

CongDongJava Project Leader
Staff member
9/10/11
1,642
309
83
Em sắp đi làm mà ko biết nên làm ở đâu các bác Ah...
Fsoft thì lương thấp( Khoảng 5M ) nhưng môi trường làm việc chuyên nghiệp.
Công ty khác thì lương cao hơn ( hơn Fsoft khoảng 2M) nhưng cty đó nhỏ bé lắm các bác ah ..hix
Cả 2 cty đều nhận hết hay sao mà phải lựa chọn thế?

• Like
Reactions: itExpress and JackV

nguyenvanhabk

28/8/12
5
1
3
29
theo mình bạn nên làm quen ở Fsoft cứ làm đi vài năm cơ hội thăng tiến ở đó cao hơn các công ty nhỏ.

Ở Fsoft thì môi trường làm việc chuyên nghiệp

itExpress

4/4/12
5
1
3
HI !!!!
Thanks các bác nhé !.
Em die ở vòng toiec ở Fsoft rồi. :((
Giờ thì khỏi phải chọn lựa nữa :P. Em làm ở cty nhỏ lương cao thôi :-/

hoangnhungdcv

21/3/15
20
0
1
31
Hầu hết các công ty lớn ai cũng tưởng lương sẽ sao. Nhưng thực chất không phải. Mình nghĩ còn trẻ thì cứ tung hoành đi , lấy kinh nghiệm, Nên xà vào đủ thể loại mô hình doanh nghiệp lớn - nhỏ :D

onix95

14/4/15
1
0
0
31
Nếu mới vào thì mình vote vào Fsoft. Bạn bè mình đã ở trong này và đi ra ngoài thì đều đánh giá Process và kinh nghiệm chinh chiến dự án thì Fsoft làm trùm :) (tất nhiên ko nói về lương :))

badboy3283

Active Member
20/10/11
295
89
28
District BT, HCM City
Thằng bạn mình thi vào FSOFT sau 5 năm training, h nó đi công tác nước ngoài thường xuyên, lương cũng bất đầu ổn. Nhựng 5 năm thử thách với mức lương thấp thì oải lắm.

nguyenquan2707

27/2/11
24
7
3
HI !!!!
Thanks các bác nhé !.
Em die ở vòng toiec ở Fsoft rồi. :((
Giờ thì khỏi phải chọn lựa nữa :P. Em làm ở cty nhỏ lương cao thôi :-/
Toiec is a litle problem for Software Engineer, and i m also.. Before i m bored, difficult in English learning.. i have learned Toeic by myself and just get 640 point toeic test.. I recommend that you can learn by yourself,it's too difficult. ok