Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

mọi người giúp đỡ vs, load dữ liệu từ server

Discussion in 'Hỏi đáp kinh nghiệm Android' started by hieuboiroi, 26/12/17.

1. hieuboiroi

hieuboiroi New Member

hiện mình có rất nhiều sản phẩm trên sever , mình dùng câu lệnh sql để lấy xuống , nhưng có nhiều sản phẩm load rất lâu , ko pit có cách nào load từ ko ? mọi ng chỉ mình vs .

2. Vũ Thiên

Vũ Thiên Member

Chình sửa code lại cho nó nhanh hơn bạn hoặc nâng cấp máy chủ lên

3. hieuboiroi

hieuboiroi New Member

mình chưa tìm dc cách giải quyết
    đây doạn code của mình. bạn có thể giúp mình dc ko

4. Vũ Thiên

Vũ Thiên Member

ở đây mình nghĩ bạn nên khai báo
    Product product = new Product();
    ngoài vòng lặp for thì java sẽ thực hiện lệnh khai báo 1 lần và tốc độ sẽ nhanh hơn, có thể bộ nhớ sẽ được giải phóng tốt hơn.

5. hoithegiantinhlagi

hoithegiantinhlagi Active Member

Cách của bạn đúng "một phần", vì khi bạn khai báo như vậy nếu object product chỉ có 1 property là productName như trên thì ko sao, còn nếu object này có nhiều property khác, thì khi chạy vòng for chỉ có mỗi property name là được thay đổi còn những property khác vẫn giữ nguyên như vậy sẽ rất nguy hiểm.
    @hieuboiroi việc bạn exec query trực tiếp trong code ko sai nhưng chỉ thích hợp cho lượng data nhỏ vd như khoảng 1000 record thôi, và table đó cũng ít field.
    Còn nếu table cỡ 5000 record trở lên hay có cỡ 100 field thì data trả về rất lớn và bộ nhớ đệm ko chứa nỗi dẫn đến performance rất thấp.
    Ko phải tự nhiên mà công nghệ lại nghĩ ra việc viết webservice, những việc exec query này nên để server xử lý và trả về object dưới dạng json/xml và clicnet chỉ việc parse thôi sẽ nhanh hơn rất nhiều, bạn có thể thử.

6. Vũ Thiên

Vũ Thiên Member

Mình cũng không biết nhiều về server lắm hiện chỉ làm mấy cái chương trình nho nhỏ thôi.Mong bạn thông cảm