Kiểm tra điều kiện csdl và lưu thông tin vào mysql

phuongnambk55

15/12/12
6
0
1
27
e có 1 cái form web điền thông tin gồm address, port và connect vào 1 server do mình tạo. mỗi 1 address sẽ có 1 port riêng. sau khi ấn connect nếu thông tin chính xác thì nó hiện ra cái bảng thông báo kết nối thành công và lưu thông tin address vs port vào csdl nếu ko đúng sẽ hiện ra bảng thông báo là connect không thành công. e muốn hỏi nếu thế này thì mình so sánh address với port kiểu gì để biết là có kết nối thành công hay ko (mình ko biết dc address này có port là này mà mình phải thử nếu đúng thì connect nếu ko thì thôi). và e mún biết đoạn code khi ấn connect vừa hiện ra bảng lại vừa lưu csdl vào mysql

Nancru

CongDongJava Project Leader
Staff member
9/10/11
1,640
307
83
Chỉ cần cho nó connect thử vào server, nếu nó phát sinh lỗi thì đương nhiên là ko connect đc => xuất bảng thông báo lỗi
ngược lại, thành công thì hẵng thông báo thành công và lưu thông tin.

Nancru

CongDongJava Project Leader
Staff member
9/10/11
1,640
307
83
Vẫn ko hiểu à @@
Bạn có viết đc chương trình client-server ko ?? Nếu kết nối đc thì hẵng lưu vào, còn lỗi hoặc ko kết nối đc thì ko làm đc gì hết.
Hay cái bạn cần là kết nối vào csdl chứ ko phải kết nối lập trình mạng??

thanhlikes09bkdn

Active Member
16/11/11
166
32
28
28
itfdanang
Mình dùng wamp server chỉ biết một cổng duy nhất à!
Nhưng nếu bạn muốn biết kết nối thành công hay chưa thì có try cactch đó nếu lỗi sql thì nó báo cái lỗi. Thay vì báo lỗi đó thì bạn xuất thông báo của bạn thôi. Còn thành công thì nó không báo gì cả!

• Like
Reactions: Nancru