Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Java đang mất dần vị trí ngôn ngữ lập trình nổi tiếng?

Discussion in 'Thông báo' started by JackV, 14/4/12.

1. csntl

csntl New Member

tức là dùng để viết những thuật toán xử lí giải toán, ví dụ như: các bài về Cấu trúc dữ liệu (Sắp xếp, Danh sách liên kết, Cây,..) Lý thuyết Đồ thị, Quy hoạch động, Xử lí số học ...

2. Nancru

Nancru CongDongJava Project Leader Staff Member

Thế php ko làm đc như trên à ??

3. csntl

csntl New Member

PHP là ngôn ngữ tạo ra để "viết web" bạn ơi. Tức nhiên là nó cũng làm được, nhưng phần nhập xuất của nó ko tiện để code thuật toán, với lại mình thường dùng con trỏ, sử dụng danh sách liên kết cũng khá khó nên mình chỉ dùng PHP để viết CMS thôi.

4. nasural

nasural Active Member

sử dụng java để viết danh sách liên kết ư? Bạn thật là pro, viết cách nào vậy chỉ mình với.

5. vuongbaohan

vuongbaohan New Member

Thấy anh em chiến sỹ ta nói về java, mà phần nhiều làm cá nhân tôi nản. Theo đuổi java từ cái ngày jdk1.1 mình phải trải qua biết bao nhiêu là thăng trầm, sóng gió kiểu này rồi.
    Nhớ ngày ấy NXB Minh Khai TP Hồ Chí Minh tung ra cuốn Java lập trình mạng, sao lại tạo nên sóng gió nhiều đến thế cơ chứ! Nhớ ngày ấy Borland công bố phiên bản Jbuilder3, khiến anh em khóc rưng rức vì viết mã sướng.
    Vậy mà ngày ấy---đến bây giờ, cũng được mười mấy năm rồi ấy nhỉ, thương Java sinh sau đẻ muộn, mà chẳng được ưu ái tý gì cả!? Nhân gian (VN) đúng là dân gian, ngôn ngữ cây Sồi ơi, đừng nao núng nhé.

Java ơi, chúng ta đã là những người bạn của nhau lâu lắm rồi nhỉ! Bạn vẫn cho tôi nhiều tham vọng, nhiều ước mơ vươn tới, nhiều thành quả ($) như ngày nay.

Cảm ơn bạn, Java! Đừng nghe thiên hạ thổi nhé.