[J2ME] Phát triển 1 game đơn giản

chuotfx

Member
4/4/10
365
25
18
Hiện tại thấy nhiều bạn trong 4rum quan tâm nhiều về lĩnh vực mobile và javagame trên mobile.Nên mình có thể nói là mượn hoa kính phật.Cái này từ blog j cũng quên mất rồi

Hướng dẫn các bạn mới nhập môn vào J2ME,cách viết 1 game,bày từ abc đến xyz lun
nếu có j thắc mắc thì replay lại ,nếu mình giải đáp đc thì cố gắn giúp đở

link:
http://www.mediafire.com/?ymmnyn5fw00ouzn

toan512

5/7/10
10
0
1
Ðề: [J2ME] Phát triển 1 game đơn giản

nó có file tên là "Phát triển game đơn giãn trên.docx" em lại ko cài bộ offcie :((

Scorpion06

Member
18/11/10
100
1
16

Cái này hay lắm, mình đọc thấy chi tiết nhưng hơi rời rạc thế nào ấy. Đến chỗ bị rời là mình không học tiếp được nữa...

locitdlukt

29/3/11
2
0
0

Các bạn cho mình hỏi cái. Mình xài NetBeans 6.9.1 và khi chạy bộ mô phỏng thi xuất hiện dòng chữ đỏ như sau:
This task should have never been released and was absoleted by ResoureCollection support in <copy> available sine Art 1.7.0. Don't use it.
Các bạn xem dùm mình cái. Lên cái dòng chữ này xong rồi nó đứng máy lun. Máy mình là core i5 và ram 2G.
Cảm ơn các bạn nha!

tnt_bkfet

4/9/11
4
0
0

Các bạn cho mình hỏi cái. Mình xài NetBeans 6.9.1 và khi chạy bộ mô phỏng thi xuất hiện dòng chữ đỏ như sau:
This task should have never been released and was absoleted by ResoureCollection support in <copy> available sine Art 1.7.0. Don't use it.
Các bạn xem dùm mình cái. Lên cái dòng chữ này xong rồi nó đứng máy lun. Máy mình là core i5 và ram 2G.
Cảm ơn các bạn nha!
hi, bạn cho mình hỏi để chạy Game này phải dùng Nebean , J2ME ah, mình mới học Java nên chưa có kinh nghiệm lắm

emmuadiudang

21/9/11
14
0
0

Sao k0 tạo được chủ để nhỉ :(

tnt_bkfet

4/9/11
4
0
0

phần 3 (phát triển Game) không hiểu mấy, có ai hiểu rồi giải thích cho mình với, Ball - Pad - Brick

nguyenvndn

15/11/11
6
0
0
Cần giúp đỡ về lập trình game

Mình đang làm đồ án về game puzzle
mình đã import tất cả thư viện cần thiêt nhưng lại bị lỗi 1 đoạn mong các pro chỉ dùm
private Vector <Image> = new Vector<Image>();
Image lỗi là sao?
<idefentifer> expected at line 34 ...

kimtai2011

Member
21/4/10
151
1
18

Image ở đây bạn định nghĩa hay là lớp Image trong java vậy bạn,có thể post code lên xem thử hok:D

buibjn

10/11/11
8
0
0

E mới tập tành về java, muốn viết 1 ứng dụng dịch mã morse trên điên thoại. Cụ thể là khi mình nhập 4 thì đt hiểu là "tích" kòn khi nhập 6 thì nó hiểu là "tè" sau đó nó dịch ra vd như tích-tè = A.... Mấy pro hướng dẫn giúp, e dùng netbean mà vào trong đó k biết viết code vào chỗ nào và viết code ntn hết .

20/5/10
144
2
18
Ðề: Cần giúp đỡ về lập trình game

Mình đang làm đồ án về game puzzle
mình đã import tất cả thư viện cần thiêt nhưng lại bị lỗi 1 đoạn mong các pro chỉ dùm
private Vector <Image> = new Vector<Image>();
Image lỗi là sao?
<idefentifer> expected at line 34 ...
Trả lời cho ai chưa biết, J2ME ko hỗ trợ Generics nên lỗi là phải rồi

rickbody

7/1/12
2
0
0

Thank anh....Nhưng cho em hỏi làm thế nào để chạy các ví dụ trong bài nhỉ....em đã tải file về, extract ra.....em dùng netbean 7.01 open project không được, nên mới tạo project mới, copy tất cả các file .java vào package mới tạo, bulid không lỗi nhưng khi hiển thị thì trên điện thoại giả lập hem có j....vậy là sao anh....mong anh hướng dẫn sớm giùm em......thank anh

hoangtu_yeuem9x

8/12/11
3
0
1
bạn ơi.cho mình hỏi đoạn code này có ngĩa là gi với:
Brick brick = new Brick(bricksFrames, 20);
bricks = new Vector();
for (int i=0; (i*(brick.width+2))<getWidth(); i++){
brick = new Brick(bricksFrames, 20);
brick.sprite.setFrame(i);
brick.x = (i*(brick.width+2));
brick.y = 20;
bricks.addElement(brick);
}

iamme910

27/3/13
7
0
1
28
cac pro oi có ai đã làm game chém hoa quả trên mobile giao diện đơn giản cho e vs...thaks

chickeninIT

20/1/13
6
0
1
28
J2ME bây giờ có vẻ như ko còn ai làm nữa phải ko các a,chả thấy ai bàn luận gì nữa :(

gorkiit

Active Member
5/4/10
138
35
28
Thanh Hóa
Bây giờ thị phần của điện thoại dùng hệ điều hành symbian đã gần như tàn bạn à. Bây giờ chủ yếu là Android với iPhone là nhiều nhất. Trước cty mình đang làm dở con game trên J2ME đc 80% rồi nhưng xem đi xem lại đập luôn, chuyển qua Android

chickeninIT

20/1/13
6
0
1
28
đi thực tập các anh ý bảo làm j2me để lấy kỹ năng lập trình ạ :D