[HELP]máy tính ko hiển thị desktop?

nasural

Active Member
11/2/11
379
87
28
Số là sáng nay máy tính của mình khi bật lên thì desktop ko trình diễn lên, nền thì den thui, các icon hay toolbar điểu ko có, ngay cả cái nút start luôn. Xin hỏi có ai gặp trường hợp này chưa? và giúp mình cách khắc phục. Thank nhiều.
P/S: Theo mình thì là do chương trình hiển thị desktop có vấn đề, nhưng lại không biết đó là cái gì.

Nancru

CongDongJava Project Leader
Staff member
9/10/11
1,631
307
83
Hoặc cũng có thể do bị troll :)). Mà máy tính trước khi vào window thì đều có cái load screen trước khi vào mà. Coi xem nó có chạy ko

nasural

Active Member
11/2/11
379
87
28
co
Hoặc cũng có thể do bị troll :)). Mà máy tính trước khi vào window thì đều có cái load screen trước khi vào mà. Coi xem nó có chạy ko
có load screen nhưng vào đen thui mới chết chứ

Ken

3/7/12
1
0
1
22
bạn thử mở task manager rồi chọn new task là explorer.exe xem :)

LTV

Active Member
11/12/12
318
78
28
Bắc Giang
itube-v3.appspot.com
Bạn có cài pack giao diện nào đó không, cho mình biết OS bạn đang dùng....Nếu có dùng Skinpack thì bật taskmanager > new task > Browser vào thư mục cài đặt và gỡ ra. Còn nếu không cài thì bận mò đến thư mục chứa explorer.exe (windows nhé) bật lên coi sao

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,927
1,314
113
Beautiful lady,
khi bật lên thì desktop ko trình diễn lên, nền thì den thui, các icon hay toolbar điểu ko có, ngay cả cái nút start luôn.
The troll is probably your on-board video card. How to fix that? Hm...very difficult because I don't know what PC you have (DELL? HP?...) and what OS you run.
But here are some hints. This
http://en.kioskea.net/forum/affich-22454-screen-goes-blank-after-starting-windows
or this
http://answers.microsoft.com/en-us/windows/forum/windows_7-system/windows-7-black-screen-when-booting-up/93a2c6e2-9418-4f45-b217-2a152fcce665
or this
http://tips4pc.com/articles/computer troubleshooting/computer_has_a_black_screen_and.htm

SITUVN

Well-Known Member
25/2/12
964
263
63
Cái này (khá giống) thì mình từng bị, thường xuyên luôn. Do máy mình nặng quá + virus hoành hành =)), mỗi lầm đăng nhập là phải khởi chạy explorer thì nó mới hiện lên được Desktop. Nhưng ko bị đen màn hình, vẫn hình nền, nhưng các mục trên desktop và Taskbar ko hiển thị.

thanhlikes09bkdn

Active Member
16/11/11
164
31
28
30
itfdanang
Cái này (khá giống) thì mình từng bị, thường xuyên luôn. Do máy mình nặng quá + virus hoành hành =)), mỗi lầm đăng nhập là phải khởi chạy explorer thì nó mới hiện lên được Desktop. Nhưng ko bị đen màn hình, vẫn hình nền, nhưng các mục trên desktop và Taskbar ko hiển thị.
Biết thế rồi mà còn hỏi? Éc
Không biết tìm chương trình diệt vs nào mà diệt ak. Cài win dạo rồi chứ chi nữa =))

SITUVN

Well-Known Member
25/2/12
964
263
63
Biết thế rồi mà còn hỏi? Éc
Không biết tìm chương trình diệt vs nào mà diệt ak. Cài win dạo rồi chứ chi nữa =))
Cái máy mình nó thích cài lại thường xuyên =)). Cứ xài chừng nửa năm là chậm đến nỗi mà chạy cái game mini cũng đơ.