Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Hướng dẫn cách post hình và Video lên diễn đàn

Discussion in 'Thông báo' started by lehieu315, 27/1/10.

1. lehieu315

lehieu315 Thành viên VIP

Xin chào.trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách post hình và Video clip vào diễn đàn cho những thành viên chưa biết 2 cách post này.

1.Cách post hình
    Để post hình trước tiên là bạn phải vào diễn đàn http://congdongjava.com đằng ký làm thành viên với đầy đủ thông tin.
    Chọn 1 box mà mình muốn post ví dụ như ở mục tin CNTT.

Để viết bài mới bạn chọn New Thread.

Cửa sổ bên trong mục New Thread sẽ xuất hiện.để post hình bạn click vào biểu tượng "bỏ hình vào bài" bên trên khung Control.

Trong khung này bạn chèn đường dẫn liên kết file hình ảnh muốn post.

Tôi khuyên bạn tốt nhất là bạn nên upload hình ảnh của mình lên website nào đó rồi copy đường dẫn dán vào khung.sẵn đây tôi xin giới thiệu các bạn http://tinypic.com ,1 website upload hình miễn phí.
    giao diện của tinypic
    chọn đường dẫn đến file mà bạn muốn Upload
    tùy chĩnh kích cỡ file,ở đây tôi chọn kích cỡ file là Message Board(640x480) ​

Sau đó khi xong bạn nhấn Upload Now và đợi 1 tí.nó sẽ hiện ra khung này,bạn copy dòng link bên dưới dòng IMG Code for Forums & Message Boards và dán vào nơi liên kết hình của diễn đàn

2.Cách post Video Clip

Để post Video Clip,ở đây là Video từ youtube,cũng trong khung tùy chỉnh bạn chọn thẻ Youtube để chèn Video vào
    Sau đó bạn lên youtube copy đường link và dán vào nơi liên kết.

Để post Video Clip từ máy của bạn,bạn nên upload Video lên website rồi copy link dán vào.tốt nhất là up lên Youtube

2. quocthaipd

quocthaipd Thành viên BQT

Ðề: Hướng dẫn cách post hình và Video lên diễn đàn

Cám ơn bạn hiếu nhưng bạn nên chú ý cắt hình lại nha. Hoặc dùng phần mềm chuyên dụng để cắt hình ý

3. phongcadcam

phongcadcam Mod học việc

hì càng gọn càng tốt , chứ nặng quá thì post xem hơi chán.

4. afc_and_cocacola

afc_and_cocacola New Member

tai so ko up hinh bang cach khac ma fai su dung link ?

5. lehieu315

lehieu315 Thành viên VIP

Chúng ta có thể up hình trực tiếp lên diễn đàn ngoài cách liên kết link ra,nhưng làm như zậy sẽ tổn hao dung lượng của forum,nên cách tốt nhất là nên liên kết link :laugh:
    bạn có thể dùng soft Screenshot Uploader của tranhuy để có thể chụp,cắt hình và up lên diễn đàn 1 cách nhanh chóng.Thanks

6. afc_and_cocacola

afc_and_cocacola New Member

như thế thì việc post bài có ảnh thì tớ làm biếng lém.her her.tớ muốn trình bài chi tiết cho các phần mềm mình post lên nhưng làm biếng ngồi lấy link.kaka

7. tranhuyvc

tranhuyvc Administrator Staff Member

Cái soft mà mình giới thiệu tiện lắm, chỉ cần chọn nút chụp màn hình cắt và chỉnh sửa liền, click nút upload, trong vòng 3 giây, bạn sẽ có link, bảo đảm upload 1 tắm hình tốn khoảng 20 giây, thử đi ! ^-^

8. linhcuns

linhcuns New Member

mình k thấy nút newthread ý :((

9. JackV

JackV Administrator Staff Member