Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Giúp Code Bài Tập Lớn

Discussion in 'Java Project' started by nam đặng, 10/4/18.

1. nam đặng

nam đặng New Member

Em có một bài tập lớn cần giúp đỡ : Mô phỏng lại thuật toán Fibonacci Heap bằng code đồ họa và ngôn ngữ cụ thể ở đây là java. ace nào giúp được em không ạ.

2. D.A.N_3002

D.A.N_3002 Active Member

Bạn vướng mắt chỗ nào, cần giúp chỗ nào ?? Nếu chỉ quăng cái đề lên đây thì ko ai giúp đâu :)

3. nam đặng

nam đặng New Member

EM mới chỉ tìm hiểu lí thuyết thuật toán. Còn code giải thuật cũng như đồ họa trên java là không biết ạ. Vậy ace nào có project hoặc có thể làm giúp em thì có thể thương lượng được ạ. Vì đây là bài trong các bộ môn tốt nghiệp nên em rất cần ạ

4. Vũ Thiên

Vũ Thiên Member

Đồ họa thì mình biết nhưng còn cái Thuật toán thì không hiểu gì cả

5. D.A.N_3002

D.A.N_3002 Active Member

Điều đó cũng dễ hiểu, vì nó là Data Structures , một thứ cực hại não :))

6. D.A.N_3002

D.A.N_3002 Active Member

Nếu là bài tốt nghiệp thì mình nghĩ không nên nhờ hay thuê ai cả, vì nó đánh giá năng lực của bạn.
    Về phần thuật toán thì nếu đã hiểu về lý thuyết rồi thì đến phần giải thuật sẽ đơn giản :) Cứ tự tin vào mình mà làm thôi. Còn về phần đồ họa thì chỉ cần search Google "Java graphic", "Java Swing", "Java AWT" rồi tìm hiểu một chút thì bạn sẽ làm dc :) Cái này quan trọng ở giải thuật chứ đồ họa cũng đơn giản

7. nam đặng

nam đặng New Member

anh có info riêng không ạ. vì e cần hướng dẫn làm đồ họa hoặc làm còn thuật toán bọn e đã có tài liệu sưu tầm khá là đầy đủ rồi ạ

8. nam đặng

nam đặng New Member

quan trọng thờời gian cũng khá gấp ạ. bọn e đã tìm hiểu hết các thuật toán nhưng giờ để làm n thành đồ họa nó đang là trở ngại chứ ko phải là ko làm đc gì và thời gian cũng khá gấp rồi ạ

9. D.A.N_3002

D.A.N_3002 Active Member

Vậy bạn trở ngại phần nào về đồ họa thì cứ đăng lên hỏi thôi :) bọn mk sẽ giúp :)