Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Game do sửu nhi làm - Dấu cộng thần kỳ

Discussion in 'CongDongJava member's Java Software' started by Vũ Thiên, 17/11/17.

1. Vũ Thiên

Vũ Thiên Member

Mini game do thằng trẻ trâu làm mong mọi người cho ý kiến.Em mới tập tành code thôi do đó còn nhiều lỗi mong mọi người thông cảm cho

Không muốn khoe khoang gì nhưng em mới 15 tuổi còn bé lắm mong các sư huynh chỉ bảo nhẹ nhàng .Với lại làm sao để thêm âm thanh và vậy ạ em làm mà không được
    Version 1.0 (Chưa có âm thanh):
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/1fxAGws4k6tTVL25MIq6buXnPYG6qT2IQ/view?usp=sharing
    Version 2.0 (Đã thêm âm thanh):
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/1h1SsykN8tK7k91qBEKoYMqgJGcGQ8rWS/view?usp=sharing

Attached Files:

File size:
      28.2 KB
      Views:
      33
      File size:
      25.1 KB
      Views:
      33
    Last edited: 7/12/17
    D.A.N_3002 likes this.
  2. D.A.N_3002

D.A.N_3002 Active Member

Để có thể play được một file mp3, bạn sử dụng thư viện có tên JLayer. Sau khi download về thì add thư viện trên vào project của mình. (Với netbeans có thể add thư viện bằng cách: Chọn mục Libraries trong project > chọn Add jar/folder > chọn đến file jl1.0.1.jar
    -) Tạo hàm dựng như sau:
    Code:
    Player player = new Player(new FileInputStream("file.mp3"));
    -) Gọi phương thức play() để play file
    Code:
    player.play();
    -) Các phương thức khác:
    stop(); dừng phát nhạc.
    play(int i); play đến i byte. Giả sử play(1024); thì chúng ta sẽ nghe được 1024 byte đầu tiên của file nhạc.
    isComplete(); trả về true nếu đã play hết Stream và ngược lại.
    getPosition(); trả về vị trí byte đã play được

3. D.A.N_3002

D.A.N_3002 Active Member

Mk nhận xét chút nhé: Game khá hay, nhưng bạn nên add thêm KeyListener để người chơi có thể dùng các phím để chơi. VD như : A là đúng, D là sai. Vậy trò chơi sẽ hay hơn vì ko cần phải di chuyển chuột. Với lại càng lên cao thì nên cho số càng cao hơn :)) Cố lên nhé bạn :))

Vũ Thiên likes this.
  4. Vũ Thiên

Vũ Thiên Member

Cám ơn sự góp ý chân thành của bạn

5. macarong35

macarong35 Administrator Staff Member

Viết lại trên android và đưa lên cho mọi người chơi đi bạn. Cái này ngày xưa mình cũng từng viết bằng Unity. :)

6. Vũ Thiên

Vũ Thiên Member

mình mới học java thôi không biết viết android

7. JackV

JackV Administrator Staff Member

Hay là để hai cái nút đúng sai cạnh nhau cũng ổn.