gặp rắc rối với javapos và gradle

Trạng thái
Chủ đề đã được đóng (không tiếp nhận thảo luận)

entikey

23/4/20
7
0
1
Prague
Xin chào các bạn, mình đang học java và muốn xây dựng một dự án nhỏ chạy với javapos. Cụ thể là chạy máy in POS của epson, khi mình viết trên javafx non modular thì rất ok chạy bth, nhưng khi mình muốn chuyển qua Gradle để có thể chạy gradlew run trên nền windows cho tiện thì báo lỗi là máy in không thể tạo hoặc sử dụng, nó có chút vấn đề với file jpos.xml là file config của những thiết bị ngoại vi. Minh có chút thắc mắc là khi mình import libs bth với javafx thì chạy ok nhưng khi chuyển qua gradle thì báo lỗi, tức là lỗi ở phần thư viện mình cho vào gradle. Không biết mình sử dụng như này cho local libs đã đúng chưa
Code:
dependencies {
    testCompile group: 'junit', name: 'junit', version: '4.12'
    compile group: 'mysql', name: 'mysql-connector-java', version: '8.0.19'
    compile 'com.jfoenix:jfoenix:8.0.8'

compile files('libs/jpos1141.jar')
    compile files('libs/epsonjpos.jar')
    compile files('libs/xml-apis.jar')
    compile files('libs/xercesImpl.jar')

compile files('libs/openeet-lite-java7-20190610-1420.jar')
}

nguyenha7

Member
10/11/17
44
13
8
Bạn đã thử cách này chưa? Đặt các thử viện của bạn vào thư mục libs, và cấu hình như sau trong file config gradle

JSON:
repositories {
   flatDir {
       dirs 'libs'
   }
}

dependencies {
   implementation name: 'gson-2.2.4'
}
hoặc

JSON:
dependencies {
    implementation files('libs/something_local.jar')
}

entikey

23/4/20
7
0
1
Prague
mình đã thử rồi và kết quả không khác nhau, về cơ bản thì hai cái này gần như nhau mà

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,969
1,310
113
javafx thì chạy ok nhưng khi chuyển qua gradle thì báo lỗi, tức là lỗi ở phần thư viện mình cho vào gradle
You are very funny. May I ask you for the "báo lỗi" ? What kind of báo lỗi is that?

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,969
1,310
113
JPOS is NOT hardware-independent. You have worked with jp.co.epson you need to ask Epson whether it supports the epson on Windows with a corresponding JavaPOS control or not. If NOT there is NO way to make it running.

Next time I won't ask you again for the "báo lỗi" and let it go without trying to give you an answer. OK?

entikey

23/4/20
7
0
1
Prague
JPOS is NOT hardware-independent. You have worked with jp.co.epson you need to ask Epson whether it supports the epson on Windows with a corresponding JavaPOS control or not. If NOT there is NO way to make it running.

Next time I won't ask you again for the "báo lỗi" and let it go without trying to give you an answer. OK?
Please read my question again, I think you don't know Vietnamese, do you?

nguyenha7

Member
10/11/17
44
13
8
bạn có thể đưa source code lên không? bạn có thể remove những phần nào quan trọng đi, để lại 1 vài cái để có thể check lỗi là được

• Like
Reactions: Joe

entikey

23/4/20
7
0
1
Prague
bạn có thể đưa source code lên không? bạn có thể remove những phần nào quan trọng đi, để lại 1 vài cái để có thể check lỗi là được
mình đã thử tảo hẳn một project mới, chỉ để mỗi phần sử dụng thư viện kia những vẫn báo lỗi tương tượng, lạ là cả maven và gradle thì bị nhưng không sử dụng hai cái này thì lại chạy bth

nguyenha7

Member
10/11/17
44
13
8
mình đã thử tảo hẳn một project mới, chỉ để mỗi phần sử dụng thư viện kia những vẫn báo lỗi tương tượng, lạ là cả maven và gradle thì bị nhưng không sử dụng hai cái này thì lại chạy bth
Bạn ko có code project thì cũng khó để xác định lỗi lắm bạn

• Like
Reactions: Joe

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,969
1,310
113
Please read my question again, I think you don't know Vietnamese, do you?
Then read the comment of @nguyenha7
...
The way you posted your question is NOT useful for those who want to help.
Post xin hỗ trợ nhưng không thể hiện sự nỗ lực của bản thân, không cho mọi người biết rõ đã code được những gì mà không chạy được như ý, đã tìm kiếm như thế nào mà không có kết quả.
(It's from Admin JackV. More click: Quy tắc hỗ trợ khi hoạt động trên cộng đồng java)
If you do it again I will delete your posting.

entikey

23/4/20
7
0
1
Prague
code thì cũng không có gì nhiều bạn ạ, mình sử dụng thư viện như trên, đã thử cả cách của bạn chỉ mình, và trong code mình chỉ sử dụng khởi tạo máy in từ thư viện kia thôi bạn ạ
Java:
        System.setProperty(JposPropertiesConst.JPOS_POPULATOR_FILE_PROP_NAME, "./jpos.xml"); // devices configuration file
        this.ptr = (POSPrinterControl114) new POSPrinter();
        try {
            //Open the device.
            //Use the name of the device.
            ptr.open(logicalDeviceName);
        } catch (JposException ex) {
            System.out.println("This device has not been registered, or cannot use.");
            ex.printStackTrace();
            return;
        }
mình không chắc chắn là file jpos.xml đã đc đọc chính xác chưa, nhưng mình có thử đưa file khác vào hoặc bỏ dòng đó đi nhưng vẫn báo lỗi như trên

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,969
1,310
113
@entikey,
I have to close your posting due to the following reasons:
  1. You posted a request without giving the necessary details for those who wanted to help.
  2. You started to show CDJ just a piece of codes after 2x demands of member @nguyenha7 and my stern warning with the hint to JackV's rules
  3. Your posted codes are unrelated to your question because if you know WHERE the problems are you DON'T need to ask CDJ
I just follow STACKOVERFLOW.COM as you posted the same question on this forum (click HERE) and Stackoverflow closed your question due to the same reasons I mentioned above even you gave Stackoverflow MORE details than to CongdongJava. And that showed us about your disrespect to CongdongJava.

CongdongJava =Java Community is a place where people come together and SHARE knowledge with questions and answers. The same with Stackoverflow. If a (new) member just comes and asks without showing his/her codes this member shows his/her selfishness and egoism towards the other members.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Chủ đề đã được đóng (không tiếp nhận thảo luận)