KINH NGHIỆM [Góc bàn luận] Xin việc làm cho sv mới ra trường

thanhnam21

21/5/20
1
0
1
ha noi
[Góc bàn luận] Em năm nay sinh viên năm cuối, sắp ra trường rồi. Mà vẫn mông lung vs công việc quá, code thì lẹt đẹt. Ko biết ra trường có làm ăn được gì ko. Tiện đây cho em hỏi có cty nào chấp nhận ng chưa có nhiều kinh nghiệm ko ạ? Em cảm ơn mn

vuminhhieu

21/5/20
2
0
1
ha noi
[Góc bàn luận] Em năm nay sinh viên năm cuối, sắp ra trường rồi. Mà vẫn mông lung vs công việc quá, code thì lẹt đẹt. Ko biết ra trường có làm ăn được gì ko. Tiện đây cho em hỏi có cty nào chấp nhận ng chưa có nhiều kinh nghiệm ko ạ? Em cảm ơn mn
JAVA dạy cho người ta giỏi về khả năng xử lý những thứ không có sẵn, JAVA huấn luyện người ta biết thích nghi. Thế cho nên, nếu bạn đã theo JAVA, thì bất cứ cái gì cũng có thể được xây dựng từ JAVA. Từ những application, applet, commerce website,... đều ok tất.

vuminhhieu

21/5/20
2
0
1
ha noi
Mình theo java đã được 3 năm rồi, hiện đang làm Billing & Charging , ( cụ thể Webservice , Spring...) :))

Duynguyen011

19/5/20
3
0
1
Hanoi
Đang đi làm .NET, đọc được mấy thông tin tuyển dụng về Java, muốn nghỉ làm quay về Java quá các bác ơi hjx

hoangtrung

29/5/20
3
0
1
Hanoi
Còn tùy loại java mà bạn học nữa nhé..Bạn có thể code web bằng java,ứng dụng game...

MinhTran2020

19/5/20
5
1
3
Hanoi
mình mới vào diễn đàn, lại chuyên về nhân sự, không làm về java. Có gì mong các bạn làm về java hướng dẫn để mình chọn lọc được ứng viên được tốt hơn nhé. Cảm ơn các bạn nhiều lắm

hoangtrung

29/5/20
3
0
1
Hanoi
mình mới vào diễn đàn, lại chuyên về nhân sự, không làm về java. Có gì mong các bạn làm về java hướng dẫn để mình chọn lọc được ứng viên được tốt hơn nhé. Cảm ơn các bạn nhiều lắm
Hì, bên anh chắc phải có phỏng vấn hoặc test gì chứ ạ

Thanhduy_1997

19/5/20
6
0
1
Hà Nội
bằng cấp tốt thì người ta sẽ có cái nhìn ấn tượng trước về bạn nhưng đó chỉ là điều kiện cần , đủ nữa là khi phỏng vấn thì họ sẽ chú trọng về kiến thức có tương xứng với cái bằng đó không

minhduc20

5/6/20
2
0
1
Hà Nội
chuẩn bị vào học lập trình nâng cao rồi ...có ai có kinh nghiệm gì về lập trình chỉ cho mình với.thanks các bạn nhiều

Anh_khang

19/5/20
5
1
3
Hà Nội
Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi học j2ee nhắm đến Enterprise Application thì cụ thể làm những cái gì. Bạn nào biết có thể ví dụ cho mình ko. Mình vẫn mơ hồ cái này lắm. Như kiểu PHP hay .NET thiết kế các website thương mại ý ! tks

Thanhduy_1997

19/5/20
6
0
1
Hà Nội
Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi học j2ee nhắm đến Enterprise Application thì cụ thể làm những cái gì. Bạn nào biết có thể ví dụ cho mình ko. Mình vẫn mơ hồ cái này lắm. Như kiểu PHP hay .NET thiết kế các website thương mại ý ! tks
Enterprise Application của java chủ yếu là ứng dụng web, khách hàng thường đến từ Châu Âu , Bắc Mĩ và Nhật. Các dự án thường tập trung vào các nghiệp vụ tài chính, bảo hiểm, ngân hàng, quản lý cho thuê, chuỗi cung ứng, mạng xã hội....

minhduc20

5/6/20
2
0
1
Hà Nội
Đặc điểm chung của các tập đoàn kinh tế nước ngoài là cứ vài năm họ lại thay thế các hệ thống cũ hoặc lạc hậu, nên nhu cầu về gia công và thiết kế phần mềm ở thời điểm hiện tại và tương lai là rất lớn. Các công nghệ thường sử dụng: spring mvc, struts 2, gwt, jasper report,...

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,969
1,311
113
@thanhnam21
I have moved your Thread to the folder Kinh nghiệm đi làm. The folder Tuyển dụng nhân sự CNTT - IT recruitmen is reserved for Job offers, not for a forum discussion.

Tiện đây cho em hỏi có cty nào chấp nhận ng chưa có nhiều kinh nghiệm ko ạ?
Everyone was born as a baby that could neither walk, nor talk. But later some babies become the big boss like Bill Gates or Jeff Bezos or Donald Trump or Nguyen Phu Trong. Why are you with self-doubt before you start to be independent as a man ?

Đang đi làm .NET, đọc được mấy thông tin tuyển dụng về Java, muốn nghỉ làm quay về Java quá các bác ơi hjx
A real developer won't peg him or herself anything. Neither .NET nor JAVA nor whatever, but he or she SHOULD FOCUS on one goal and develop him or herself towards this goal. JAVA or .NET or PYTHON or WHATEVER is just a tool, a stepping stone towards this goal. Only so you could be yourself and make (good) money. Otherwise you are just one in a mass. An anonymous, unknown and easy-to-forget face in the faces and you have to earn your life with difficulties:

J2EE means Java to Enterprise Edition. As the name ENTERPRISE says J2EE covers a big area with DB (e.g. EJB, JTA) over Network & Communication (e.g. Socket, Client-Server, JMS) to Desktop applications (e.g. SWING). It's a vast realm but if you understand and could see it globally as an entity you would be NEVER jobless. It's a word and I am the proof.

Enterprise Application của java chủ yếu là ứng dụng web, khách hàng thường đến từ Châu Âu , Bắc Mĩ và Nhật. Các dự án thường tập trung vào các nghiệp vụ tài chính, bảo hiểm, ngân hàng, quản lý cho thuê, chuỗi cung ứng, mạng xã hội..
Đặc điểm chung của các tập đoàn kinh tế nước ngoài là cứ vài năm họ lại thay thế các hệ thống cũ hoặc lạc hậu, nên nhu cầu về gia công và thiết kế phần mềm ở thời điểm hiện tại và tương lai là rất lớn. Các công nghệ thường sử dụng: spring mvc, struts 2, gwt, jasper report,...
You both see J2EE from a coding view, not from a developer view. SPRING-MVC, STRUTS or whatever you name it is just a tool, a frame for a work (hence: framework). It is itself NOT the WORK which is abstract and must be developed. If you could envisage how a specified WORK materializes and progresses you could formulate this work into an algorithm with a program. The development of the program requires some tools and the tools are, for example, JAVA as the programming language and STRUTS or SPRING-MVC as the frame or the stencil for your implementation of the envisaged abstract work.

Sửa lần cuối:

LeTung

20/5/20
7
1
3
Hà Nội
JAVA dạy cho người ta giỏi về khả năng xử lý những thứ không có sẵn, JAVA huấn luyện người ta biết thích nghi. Thế cho nên, nếu bạn đã theo JAVA, thì bất cứ cái gì cũng có thể được xây dựng từ JAVA. Từ những application, applet, commerce website,... đều ok tất.
Nếu đã theo java thì nên có các kiến thức về Linux và mạng nữa

VuPhong

5/6/20
2
0
1
Hà Nội
em mới học java nên không biết,máy anh chị cho em hỏi enterprise application là gì không? em xin cảm ơn!