Down IDM và Torrend, cái nào tốt cho ổ cứng hơn

vandongbd

Member
11/2/10
268
0
16
Bồng Sơn town
Mình mới mua cái lap, nói chung là chẳng biết j` về phần cứng hay phần mềm j` hết.
Mình hay tải phim chất lượng 720 bluray về xem (dung lượng mỗi bộ phim khoản 4-8 GB).
Mình dùng 2 loại phần mềm hỗ trợ download là IDM và Torrend, nghe người ta đồn down bằng IDM nhiều sẽ rất bị "bét" ổ cứng j` j` đó mình ko biết (mình ko biết từ "bét" trong thuật ngữ chuyên ngành là j`). Nên mình chuyển sang down bằng Torrend. Nhưng thấy cũng sợ sợ, ai đó trong diễn đàn biết rõ down bằng IDM hay Torrend tốt cho ổ cúng hơn? Và giải thích hộ down phim từ trên mạng về lý do nào mà dể bị "bét" ổ cứng?

JackV

Administrator
Staff member
Lần đầu tiên nghe vụ bad sector do việc lưu file đó bạn, theo tớ thì chẳng có vấn đề gì đâu, hai thằng đều lưu file mà.
IDM load file xuống với với 1 hoặc nhiều file tạm rồi lưu thành file ở vị trí đích.
Torrend thì nó có nhiều chế độ hơn, seed và per, bạn tự tìm hiểu nhé.

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,927
1,314
113
Mình mới mua cái lap, nói chung là chẳng biết j` về phần cứng hay phần mềm j` hết.
Mình hay tải phim chất lượng 720 bluray về xem (dung lượng mỗi bộ phim khoản 4-8 GB).
Mình dùng 2 loại phần mềm hỗ trợ download là IDM và Torrend, nghe người ta đồn down bằng IDM nhiều sẽ rất bị "bét" ổ cứng j` j` đó mình ko biết (mình ko biết từ "bét" trong thuật ngữ chuyên ngành là j`). Nên mình chuyển sang down bằng Torrend. Nhưng thấy cũng sợ sợ, ai đó trong diễn đàn biết rõ down bằng IDM hay Torrend tốt cho ổ cúng hơn? Và giải thích hộ down phim từ trên mạng về lý do nào mà dể bị "bét" ổ cứng?
Funny. You say you know nothing about Hardware and software but you believe in some rumor. If a rumor says your lap may explode and what do you do? Dump your lap away? Doing by trying. Seeing is believing. Rumoring or narrating is hearsaying

• Like
Reactions: JackV