[CLOSED]Lập nhóm android congdongjava học chung

Trạng thái
Chủ đề đã được đóng (không tiếp nhận thảo luận)

JackV

Administrator
Staff member
Chào anh em.
JackV biết anh em rất mong mỏi có một nhóm cùng tìm hiểu và trao đổi về android nhưng hiện tại chúng ta không có leader nên đành gác lại việc này, chúng ta sẽ mở group vào một thời điểm khác.

Thân!
---
JackV close topic để anh em không còn bỡ ngỡ khi đọc được thông tin này.

=================================================================​
Đợi anh em trên 4rum lập nhóm học android chung mà ngống lâu quá!
Hiện tại mình chưa có kiến thức nên không tạo nhóm và lead anh em được, tranhuyvc thì quá bận rộn, anh em nào tự tin có kiến thức đứng ra lead anh em trao đổi trước nhé.

Bạn nào muốn tham gia nhóm thì để lại thông tin theo mẫu
Tên:
Nick YM, Skype:
Chỗ ở hiện nay: Quận/huyện, tỉnh/tp (Ví dụ: Quận 5, Tp HCM)
Đã làm quen với android trong ? tháng:
Đã có phần mềm dạng: Chạy thử / ứng dụng đã chia sẻ

thanhlikes09bkdn

Active Member
16/11/11
166
32
28
28
itfdanang
Tên: Thành
Nick YM, Skype: thanhlikes09
Chỗ ở hiện nay: đường Nguyễn Lương Bằng, quận Liên Chiểu, tp. Đà Nẵng
Đã làm quen với android trong ? tháng: cách đây 1 tháng :D
Đã có phần mềm dạng: ---

gorkiit

Active Member
5/4/10
138
35
28
Thanh Hóa
Lập nhóm các bác nhét em vào với. Em hiện đang làm Android muốn học hỏi thêm các bác và muốn chia sẻ chút ít những gì mình biết :D

hoithegiantinhlagi

Active Member
13/3/13
333
104
43
BR-VT
Tên: Đặng Ngọc Gia Bảo.
Nick: Istillwaitinghereforyou@yahoo.com.
Chỗ ở hiện nay: huyện Nhà Bè, HCM.
Đã làm quen android được 3 tháng. Nhưng...chưa biết gì.=))
Đã có phần mềm: chặn tin nhắn beta, đang trong giai đoạn viết app chặn cuộc gọi và tn theo phương thức mới. Ai muốn tham gia thì pm.>:)

• Like
Reactions: thanhlikes09bkdn

JackV

Administrator
Staff member
Lập nhóm các bác nhét em vào với. Em hiện đang làm Android muốn học hỏi thêm các bác và muốn chia sẻ chút ít những gì mình biết :D
Tên: Đặng Ngọc Gia Bảo.
Nick: Istillwaitinghereforyou@yahoo.com.
Chỗ ở hiện nay: huyện Nhà Bè, HCM.
Đã làm quen android được 3 tháng. Nhưng...chưa biết gì.=))
Đã có phần mềm: chặn tin nhắn beta, đang trong giai đoạn viết app chặn cuộc gọi và tn theo phương thức mới. Ai muốn tham gia thì pm.>:)
Hai bạn liên lạc trao đổi họp nhóm trước nhé.

JackV

Administrator
Staff member
Anh JackV làm leader đi. Leader cần gì phải giỏi anh, biết cách làm cho mọi người gắn kết chia sẻ là được mà anh.
Leader phải chỉ đích danh anh Huy tranhuyvc mới đúng. Anh chưa có kiến thức, anh em có gắn kết cùng nhau trao đổi thì những lúc đó anh chỉ im lặng. Phải nửa tháng nữa anh mới tập bò để nhìn mọi người chạy được.

hoithegiantinhlagi

Active Member
13/3/13
333
104
43
BR-VT
Bạn gorkii đang ở đâu vậy? sao bạn ko cho thông tin cá nhân để mọi người tiện liên lạc?
Mình đang có dự án làm app chặn cuộc gọi và tn theo phương thức mới nhưng ko biết có khả quan ko mong anh em cho ý kiến vì mình ko biết là hiện tại android đã hỗ trợ cái này chưa nữa?
Cụ thể bt các app chặn cuộc gọi và tn thì tn or cuộc gọi vẫn đến được, nhưng mình ko muốn cho tn or cuộc gọi đến luôn, mình kiếm mãi mà chưa ra thông tin về cái này, ai muốn tham gia or có thông tin về điều mình vừa nói thì post ở đây cho mọi người cùng tham khảo nha!
Thanks!

gorkiit

Active Member
5/4/10
138
35
28
Thanh Hóa
Hiện tại mình đang ở Hà Nội :
Gmail: longlv.th@gmail.com
Mới đi làm Android đc mấy ngày :D. Làm cái game cùng cty sắp xong rùi.

@hoithegiantinhlagi Theo mình thì cái ý tưởng làm app của bạn như vậy là không thể được đâu bạn ạ.
Cái này nó liên quan đến nhà mạng mà bạn. Mình chỉ ngăn trên máy mình thôi.

anhnhoktvn

5/6/13
17
8
3
27
Tên: Trần Quốc Anh
Chỗ ở hiện nay: Quận 7 hcm
Đã làm quen với android trong 1/2 tháng.

quoctruongtran

15/7/13
1
0
1
27
Tên: Trần Quốc Trưởng
Nick: YH: baotapsamac_3600s@yahoo.com.vn . SKYPE: genius_boy_8892
Chỗ ở hiện nay: Quận Tân Bình
Đã làm quen android được 1 tháng.
Đã có phần mềm: Mình mới học nên chỉ viết được mấy cái nho nhỏ như gọi điện thoại, xử lý các activity khác nhau,.. Đang trong giai đoạn cố găng..... :D:P

tranhuyvc

Administrator
Staff member
21/1/10
6,248
230
63
Leader phải chỉ đích danh anh Huy tranhuyvc mới đúng. Anh chưa có kiến thức, anh em có gắn kết cùng nhau trao đổi thì những lúc đó anh chỉ im lặng. Phải nửa tháng nữa anh mới tập bò để nhìn mọi người chạy được.
>:D< chơi đánh golf hả anh zai hehe

tranhuyvc

Administrator
Staff member
21/1/10
6,248
230
63
:) bon chen nào
Trần Văn HUy
tranhuyvc (forum, skype yahoo....)
Q6
Ad congdongjava và phân phối ứng dụng android trên ungdungviet.net

hoithegiantinhlagi

Active Member
13/3/13
333
104
43
BR-VT
Bạn gorkiit đi làm về android luôn rồi à? vậy thì bạn làm leader nhóm tụi mình đi, leader cần phải nắm vững chuyên môn để kèm cặp những người khác.
Vậy là ko thể thực hiện cái app mơ ước của mình à? chán thế nhỉ? sao android lại ko hỗ trợ để can thiệp sâu vào network được nhỉ? bởi vì nếu mình viết ra sản phẩm mà cũng chỉ có cùng tính năng như những app đã có trên thị trường thì cũng chẳng ai thèm dùng làm gì vì học đã có cái họ cần rồi nên mình muốn đột phá tron ý tưởng.
Ngoài ra mình cũng còn 1 ý tưởng app khác nữa nhưng nghe hơi buồn cười, nhưng app này mình tin làm được cũng ko khó lắm, nhưng có điều mình nghĩ số lượng người dùng ko cao vì app này nhắm đến mấy chị, cô, bà nội trợ. Bạn nào có hướng thú muốn hợp tác luyện tập cũng như khởi nghiệp app đầu tay kiếm xiền thì pm qua mail: Istillwaitinghereforyou@gmail.com

vtcNew

Active Member
8/10/11
252
60
28
Vậy là ko thể thực hiện cái app mơ ước của mình à? chán thế nhỉ? sao android lại ko hỗ trợ để can thiệp sâu vào network được nhỉ? bởi vì nếu mình viết ra sản phẩm mà cũng chỉ có cùng tính năng như những app đã có trên thị trường thì cũng chẳng ai thèm dùng làm gì vì học đã có cái họ cần rồi nên mình muốn đột phá tron ý tưởng.
iOS , hay wp cũng đều không cho phép can thiệp vào network chứ không riêng gì android.
Còn tính năng chặn cuộc gọi và tin nhắn thì chung quy lại - ở người dùng cuối họ vẫn muốn là những cuộc gọi, tin nhắn ko cần thiết thì họ không đọc
-> Do vậy nên họ cũng không cần biết ý tưởng của bạn, bạn chăn ở phía nhà mạng hay chặn ở phía người dùng cuối hay không , miễn chặn dc là đc

Joe

Thành viên VIP
21/1/13
2,732
1,255
113
iOS , hay wp cũng đều không cho phép can thiệp vào network chứ không riêng gì android.
Còn tính năng chặn cuộc gọi và tin nhắn thì chung quy lại - ở người dùng cuối họ vẫn muốn là những cuộc gọi, tin nhắn ko cần thiết thì họ không đọc
-> Do vậy nên họ cũng không cần biết ý tưởng của bạn, bạn chăn ở phía nhà mạng hay chặn ở phía người dùng cuối hay không , miễn chặn dc là đc
Not completely correct but not completely wrong either. If you could dive deeper into the root (see my posting for Do-It-Yourself) you can "can thiệp" everything !

Trạng thái
Chủ đề đã được đóng (không tiếp nhận thảo luận)