Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Chào mừng khangphamngoc90 tham gia BQT congdongjava

Discussion in 'Thông báo' started by JackV, 26/5/13.

1. JackV

JackV Administrator Staff Member

Các bạn thành viên congdongjava thân mến!

Hôm nay, JackV lại một lần nữa thay mặt BQT thông tin đến các bạn một tin vui cho cộng đồng chúng ta.

Thời gian qua, với nỗi lực thúc đẩy việc trao đổi về giải thuật trên cộng đồng chúng ta thì BQT nhận thấy rằng không thể thiếu một thành viên am hiểu về cấu trúc dữ liệu, giải thuật để định hướng và hỗ trợ anh em.

Trên cộng đồng chúng ta, anh tài không thiếu nhưng đa số đều ẩn mình hoặc không có thời gian cho cộng đồng, nhưng với sự nhiệt tình và tâm huyết với cộng đồng chúng ta khangphamngoc90 đã thể hiện tinh thần chia sẻ và hỗ trợ mọi người về mặt cấu trúc dữ liệu và giải thuật, với sự thể hiện đó đã được BQT biết đến như là một Algorithms Master.

Bắt đầu từ hôm nay, khangphamngoc90 sẽ hỗ trợ và góp phần định hướng tốt hơn với vị trí là mod box Trao đổi về thuật toán theo lời mời của BQT.

Nào các bạn thân mến,

Chào mừng khangphamngoc90 tham gia BQT congdongjava

Với sự tham gia hỗ trợ hoạt động của khangphamngoc90 mong rằng cộng đồng chúng ta sẽ có được sự hoạt động sôi nổi hơn.

Không biết chia sẻ gì nhiều hơn, JackV thay mặt BQT cảm ơn và trân trọng tinh thần của tất cả các thành viên tham gia BQT và các thành viên năng động nhiệt tình đang hoạt hỗ trợ trên cộng đồng chúng ta để chúng ta có một cộng đồng thân thiện với sự chia sẻ không giới hạn.

2. kimcy1992

kimcy1992 Active Member

Ôi hay quá, thế em giờ vào box giải thuật liên tục vậy.:D

khangphamngoc90 likes this.
  3. khangphamngoc90

khangphamngoc90 Algorithms Master Staff Member

@kimcy1992 : thank em nhé, chào mừng em tham gia trao đổi ở box giải thuật ;)
    Sáng mai mình sẽ phát biểu 1 vài ý kiến,rất mong đc sự ủng hộ của các bạn,sức mạnh cộng đồng luôn hướng cá nhân đến những gì tốt đẹp hơn.
    Thanks all! :x

nguyenvanquan7826 and kimcy1992 like this.
  4. Joe

Joe Thành viên VIP

Toutes mes félicitations !
    Herzlichen Glückwünsch !
    Wish you all the best !

5. khangphamngoc90

Chào admin JackV, hi Joe, hi Nancru... và congdongjava.com!
    Thật khó nói gì hơn khi đã lâu lắm mình mới trở lại hoạt động trên congdongjava.com và đã nhận được sự quan tâm đặc biệt từ admin JackV. Vì mới trở lại trong vòng vài tháng trở lại đây nên mình ko biết nhiều mem ngoại trừ 1 vài mem BQT.
    Mình xin tự giới thiệu về bản thân:
    Họ tên đầy đủ: Phạm Ngọc Kháng.
    Nghề nghiệp hiện tại: Kỹ sư CNTT-Khoa học máy tính.
    Công việc chủ yếu: System designer, Database solution, Software developer...
    Kinh nghiệm thực tế với Java: 2 năm.
    Một vài điều rút ra từ trải nghiệm:
    Khi mình bước chân vào con đường phát triển các dự án phần mềm mình thường làm theo cảm hứng nghĩ sao làm vậy, sau khoảng 9-10 tháng thì hệ thống của mình hoàn thiện, mới đầu nó hoạt động có vẻ tốt, nhưng chỉ sau 1 vài ngày hoạt động nó bắt đầu ì ạch và nhiều hệ quả kéo theo như treo máy, tê liệt hệ thống Client-Server... Điều này bắt đầu thức tỉnh mình trong việc nghiêm túc với việc thiết kế 1 hệ thống đi kèm với sự tỉ mỉ và cẩn thận. Khi làm việc mình thường có 1 vài quan điểm chính:

1. Nguyên tắc khô luôn luôn được đặt trên hết: DRY - Dont Repeat Yourself.

2. Quản lý chặt chẽ quỹ thời gian mình có.

3. Luôn sử dụng giải pháp “Chia để trị” trong thiết kế hệ thống. Nếu bạn chơi xếp hình Lego bạn sẽ thấy những vấn đề lớn luôn được ghép lại từ những mảnh Lego nhỏ xíu.

4. Luôn luôn đặt bản thân vào tính thế nguy cấp nhất. Có như vậy thì những thứ bạn nghĩ và làm ra mới có hiệu quả cao nhất.
    Đó là 1 vài điều mình chia sẻ với các bạn-congdongjava về bản thân và chút kinh nghiệm làm việc của mình. Mình không hứa sẽ làm tốt nhiệm vụ mà mình được đề cử nhưng mình sẽ luôn là 1 mem sát cánh cùng congdongjava và các bạn cũng thế. Bản thân mỗi mem đều là những Ad hay Mod... Ý thức của mỗi người sẽ làm cộng đồng đánh giá họ là ai trong thế giới bao la này!
    Chúc tất cả các mem dồi dào sức khỏe, chúc cộng đồng ta ngày một lớn mạnh hơn nữa!
    Thân ái!
    Phạm Ngọc Kháng.

6. kimcy1992

kimcy1992 Active Member

Có lẽ em nên học tâp kinh nghiệm quản lý thời gian của Kháng tốt hơn lúc này . Face book nhiều quá trời:D.==>>Nghiện roài cũng nên:(.

7. khangphamngoc90

Với 1 người bình thường chuyện tự giác bỏ mạng xã hội hoàn toàn ko phải dễ đâu, em ý thức được việc phân bổ thời gian học tập, và thư giãn là điều cần thiết, nhất là khi trở thành developer... Chúc em thành công!

nguyenvanquan7826 and kimcy1992 like this.
  8. JackV

JackV Administrator Staff Member

> Nếu em bỏ mảng mã hội thì là người bất thường, thất thường, vô thường, .... không phải người bình thường (Pro ;)), là pro vì JackV đã từ bỏ facebook lâu rồi, không thể nói mình ấy ấy được :)))

Bạn Kháng tốt nghiệp khóa đào tạo nào vậy?

9. khangphamngoc90

Hì, ngoài tấm bằng Đại học chính quy ra thì em không học khóa đào tạo nào khác như Aptech, NIIT...:D

10. LTV

LTV Active Member

Chúc mừng khangphamngoc90 hi vọng sẽ nhận được nhiều kiến thức bổ ích từ bạn. Chúc làm việc tốt!

11. tranhuyvc

tranhuyvc Administrator Staff Member

:) k chào mình ah

12. Nancru

Nancru CongDongJava Project Leader Staff Member

Welcome you the regent.

13. khangphamngoc90

Hi bác tranhuyvc, giờ e mới thấy bác xuất hiện hì hì, rất mong sự ủng hộ của BQT và toàn thể các mem, vì sự phát triển của congdongjava :D

tranhuyvc likes this.
  14. infoboy

infoboy Member

He he chúc mừng anh Kháng nhé!

Khoe với các bạn là mình quen biết hơi bị sâu với mod khangphamngoc90 đó nha :D

15. khangphamngoc90

@infoboy : Cám ơn Phúc nhé! :D
    Có thể mọi người ở Hà Nội hôm nào mát giời trà đá, đàm đạo tí nhể ;)

nguyenvanquan7826 likes this.
  16. kimcy1992

kimcy1992 Active Member

Hơ hơ em cao đẳng thôi còn chưa có, năm sau có bằng cao đẳng rồi lá là chả biết làm được gì đây, người ta đi học đông tây mình ngồi nhà cạch cạch :)).

Trước em có bỏ nhưng mà mọi người on face hết cả nên lại đành ;;) anh ơi =)). Bỏ được hẳn 3 ngày liền :)).

Hà Nội mùa nắng chết toi thôi. Ngồi nhà mà cứ như ngồi lò hỏa. :D anh Kháng nhề.

17. Em ở Thái Nguyên thì sao anh ơi. :D
    Chúc mừng anh nhé, em mới vào diễn đàn nhưng mà cảm thấy về thuật toán ít người quá, chắc có nhiều pro nhưng không có time, hiện tại thấy mỗi anh thui ah. :D

18. khangphamngoc90

Hì ở đâu ko quan trọng em ah, quan trọng là tinh thần nhiệt tình và niềm đam mê công nghệ trong mỗi người :>

nguyenvanquan7826 likes this.
  19. smilequangkk

smilequangkk Member

Chúc mừng anh Kháng, có gì chỉ bảo ae nhiệt tình :)

20. Lê Lộc

Lê Lộc Member

Master giải thuật, sẽ học hỏi được nhiều thứ đây!
    Chúc mwunf khangphamngoc90