Bàn về tính "tiêu cực" trong 'Quy tắc hỗ trợ khi hoạt động trên cộng đồng java' trước 12/03/2011

Trạng thái
Chủ đề đã được đóng (không tiếp nhận thảo luận)

JackV

Administrator
Staff member
Trong Quy tắc hỗ trợ khi hoạt động trên cộng đồng java có 3 câu viết không rõ ý làm các bạn nói là tiêu cực
Quy tắc hỗ trợ khi hoạt động trên cộng đồng java​
Đối với các bạn xin sự hỗ trợ:
  • Nếu bạn là thành viên mới tham gia hãy chia sẻ và hỗ trợ cách thành viên khác để được cộng đồng hỗ trợ lại cho bạn.
Đối với các bạn có khả năng hỗ trợ, có kiến thức vững:
  • Không nên hỗ trợ các bạn tham gia theo dạng visitor của blog.
Đối với Ban Quản Trị Cộng Đồng Java:
  • Không hỗ trợ các bạn tham gia cộng đồng nhưng không có đóng góp chia sẻ cho cộng đồng.
Nếu các bạn hiểu theo hướng tiêu cực thì mình sẽ sửa lại cho rõ ý hơn. Ngoài 3 câu trên không còn vấn đề gì khác.

Về topic "Góp ý cách mọi người trao đổi và hỗ trợ." > Diễn đàn này dành để xây dựng cộng đồng chứ không phải blog của riêng JackV, nên mình sẽ remove nó.

Các bạn có ý kiến đóng góp gì thì nêu rõ nhé. Không dùng những từ ngữ khẳng định là thế này là thế kia, nó không có thông tin gì cả nên không biết đang đề cập đến phần nào.

cobehayqueen

11/3/11
12
0
0
Ðề: Bàn về tính "tiêu cực" trong 'Quy tắc hỗ trợ khi hoạt động trên cộng đồng java' trước 12/03/2011

[userhide]
Nếu bạn là thành viên mới tham gia hãy chia sẻ và hỗ trợ cách thành viên khác để được cộng đồng hỗ trợ lại cho bạn.
Nếu thành viên mới không biết ji thì làm sao mà hỗ trợ các thành viên khác chứ? Nói như vầy ai mà dám đăng kí làm thành viên nữa chứ, vì khi được làm thành viên rùi mà hỏi ko ai thèm support thì đăng kí làm thành viên chi cho mệt.
Không nên hỗ trợ các bạn tham gia theo dạng visitor của blog.
làm sao biết bạn nào tham gia theo dạng visitor của blog chứ, mình đã lập ra diễn đàn cộng đồng java mà còn phân biệt dạng visitor để support à? Vậy thì nên đổi tên miền đi là hơn, bỏ bớt chữ cộng đồng đi, để 2 chữ "cộng đồng" mà lại phân biệt đối xử chẳng khác nào treo đầu dê bán thịt chó
Không hỗ trợ các bạn tham gia cộng đồng nhưng không có đóng góp chia sẻ cho cộng đồng
lại còn cái vụ này nữa chứ, nói bao nhiu lần bạn mới chịu hỉu là khi người ta mới vào chưa biết j thì làm sao mà trao đổi, mà bạn ko support cho người ta thì làm sao người ta biết mà đóng góp chứ.
Bạn Admin bảo thủ quá!!!!!!!!!!!!!!!
pó tay[/userhide]

tauit_dnmd

Member
7/11/10
114
1
16
UIT
Ðề: Bàn về tính "tiêu cực" trong 'Quy tắc hỗ trợ khi hoạt động trên cộng đồng java' trước 12/03/2011

[userhide]Nói nhưng admin Jack vẫn cứ không hiểu.
Phân biệt visitor và mem khác để làm j? Cứ có ý này thì sao gọi là cộng đồng được cơ chứ.
Thôi,đừng tính toán thiệt hơn chi bạn ơi.
Tôi cũng tham gia forum này vì "muốn chia sẻ - không phân biệt ai cả (không phân biệt cái j gọi là visitor hay không visitor) " . Cái j tôi biết thì tôi trả lời ,chỉ giúp các bạn khác,không tính toán người ta hỏi 1 lần rồi đi hay không .

- Nếu như bài viết đầu tiên của tôi trên diễn đàn này là 1 bài hỏi thì có lẽ tôi cũng đã bị liệt vô thành phần "Visitor " mất rồi,nhưng may thay điều đó không đến.
Tôi chưa thấy forum nào không làm theo suy nghĩ" Chia sẻ hết mình không phân biệt ai cả,lâu dần tự nhiên sẽ có nhiều mem hoạt động sôi nổi thôi"

mà phát triển được cả.
Bạn hãy chú ý câu màu đỏ.[/userhide]

reakzircon

26/2/11
9
0
0

[userhide]
:)) Tức cười quá!!! :))
"Diễn đàn này dành để xây dựng cộng đồng chứ không phải blog của riêng JackV, nên mình sẽ remove nó."
Mình không biết bạn remove 2pic đó có đúng như lời bạn nói không? Hay vì những lời nói thật mất lòng đó sẽ khiến nhiều người nhận ra được điều gì đó ở diễn đàn chăng? Điều này chắc bạn hiểu rõ nhất!

Thôi thì tôi cũng dừng ở đây! Không phải tôi chịu thua bạn vì thật sự mọi người đều thấy bạn đã đuối lý rồi! Bạn nói ý kiến đó là góp ý của riêng bạn chứ không vì bản thân là Admin của diễn đàn. Mình thấy tức cười lắm!

Hy vọng diễn đàn này sẽ phát triển tốt như bạn mong đợi! Tuy bản thân tôi chả là gì cả nhưng bạn đã đánh mất lòng tin của ít nhất 1 người trong cộng đồng rồi đó!
Còn những bạn khác nếu cảm thấy ngột ngạt quá thì tìm một diễn đàn khác mà gắn bó! Tôi nghĩ không cần thiết phải giới thiệu diễn đàn nào cho các bạn vì ngoài Cộng Đồng Java này cũng có vài cái domain các bạn nên ghé qua! Họ nhiệt tình lắm!

Không muốn chúc gì cả!

[/userhide]

JackV

Administrator
Staff member

Ơ, mấy cậu này, tớ nêu nó ra vì tớ cũng cảm thấy nó có vấn đề, hỏi các bạn xem có phải là vậy không, ở đó mà phân tích này nọ kia, có đọc kỹ nội dung không vậy?
Trong Quy tắc hỗ trợ khi hoạt động trên cộng đồng java có 3 câu viết không rõ ý làm các bạn nói là tiêu cực

Nếu các bạn hiểu theo hướng tiêu cực thì mình sẽ sửa lại cho rõ ý hơn. Ngoài 3 câu trên không còn vấn đề gì khác.

tauit_dnmd

Member
7/11/10
114
1
16
UIT

- OK
Vậy là theo ý tôi thì nên đổi đi.

kim

Thành viên VIP
Staff member

Em xin có ý kiên như thế này!
[userhide]BQT không nên quá cứng rắn....Cần cân nhắc trong từng hành động của mình, bản thân em đã vấp phải rồi nên sẽ chia sẻ cùng BQT. Tại sao em lại nói là cân nhắc, đó chính là lòng nhẫn lại biết lắng nghe và tiếp nhận những ý kiến của thành viên đặc biệt là những ý kiến tiêu cực. Và mới đây em thấy có một topic của anh JackV nội dung như thế nào thì anh biết rồi đó! Nhưng đa phần các thành viên rất bức xúc. Nguyên nhân là sao? câu trả lời cực kì đơn giản: Do topic đó anh JackV viết cứ như là điều lệ của một nhà cầm quyền bảo thủ, gần giống với nhà cầm quyền bên Lybia hiện giờ (nói cho vui thôi, mong anh JackV đừng giận :spinny: )

Và em đặc biệt rất dị ứng với những câu nói này
Đối với các bạn xin sự hỗ trợ:
* Nếu bạn là thành viên mới tham gia hãy chia sẻ và hỗ trợ cách thành viên khác để được cộng đồng hỗ trợ lại cho bạn.
Nếu đọc xong câu này mà trong đầu anh JackV có ý phản biện em thì em xin khiếu sẽ không còn bài viết nào tương tự như bài này nữa. Còn nếu anh chưa có phản ứng gì tức là anh đang tiếp nhận ý kiến của em...Tiếp tục, tại sao em lại nói là dị ứng? Cho em hỏi anh JackV một câu thôi! Anh Jack khi viết câu nói trên đã suy nghĩ và đọc đi đọc lại ít nhất được 5 lần chưa? Người ta thường nói "Uốn lưỡi bảy lần trước khi nói" mới là người khôn

Phân tích: Nếu bạn là thành viên mới tham gia hãy chia sẻ và hỗ trợ các thành viên khác để được cộng đồng hỗ trợ lại cho bạn
Vậy thì anh có nghĩ đến trường hợp thành viên mới không biết gì thì lấy gì để chia sẻ chưa? Anh có chắc chắn rằng họ giỏi hết chưa? tiếp tục câu "để cộng đồng hỗ trợ bạn lại cho bạn" Vậy có nghĩa nếu họ là người không biết gì thì có lẽ không được hỗ trợ rồi đúng không?

Đối với các bạn có khả năng hỗ trợ, có kiến thức vững:
* Không nên hỗ trợ các bạn tham gia theo dạng visitor của blog.
Câu này của anh đúng là tuyệt giao với những con người là khách luôn, nhưng liệu rằng anh có ngăn cản được sự hỗ trợ của những người có kiến thức với những người khách đó không? Nói thì nói vậy thôi, em là anh JackV chắc em cũng khoanh tay ngồi nhìn họ hỗ trợ luôn.:err 3:

Đối với Ban Quản Trị Cộng Đồng Java:
* Không hỗ trợ các bạn tham gia cộng đồng nhưng không có đóng góp chia sẻ cho cộng đồng.
Anh nghĩ rằng người ta vô cảm đến thế ư? Con người ai cũng có cảm xúc hết đó, em nghe câu này xong em lão lòng luôn :no:
Không hỗ trợ các bạn tham gia mà không đóng góp chia sẻ cho cộng đồng. Đọc câu này xong là em biết anh JackV nghĩ gì luôn rồi! Có phải anh đang nghĩ những người đó là những người hay hỏi đúng không? (em nghĩ anh Jack sẽ trả lời là đúng) và tại sao họ phải làm như vậy, lý do đơn giản hơn đó là họ không biết. Nhưng mà anh Jack nên phóng tầm nhìn ra xa một tí, đa số họ đều là .....Anh suy nghĩ đi nha, đến lúc này em xin ngưng, em đã bỏ phí một một tiếng để viết bài này rồi, với khoảng thời gian đó có lẽ em đã làm được bao nhiêu dự án rồi, nếu anh nghĩ em đả kích anh thì anh cứ chửi rủa thoải mái, còn nếu anh không nghĩ như thế thì khi nào rảnh em dẫn anh đi uống cafe.
Còn nữa, em thay mặt cho mem rất phản cảm với việc link đến luật diễn đàn, nếu đã không reply thì thôi mong anh đừng làm vậy? Và nếu em được làm Smod thì anh cứ reply thoải mái em tình nguyện đi đằng sau dọn rác cho anh, đỡ nặng database của diễn đàn (Em nói cho vui thôi nhưng cuối cùng vẫn mong anh đừng làm vậy)

P/S: "Mưa dầm thấm đất". BQT giúp người ta nhiều thì chắc chắn người ta sẽ giúp lại người khác.
[/userhide]

Trạng thái
Chủ đề đã được đóng (không tiếp nhận thảo luận)