đưa dữ liệu lấy từ mysql lên lên trang web

phuongnambk55

15/12/12
6
0
1
27
các bác giúp e nha. e có 1 trang web trong đó có các ô nhập giá trị và lựa chọn giá trị. e tạo bảng csdl trong mysql chứa các giá trị đó. e mún lấy các giá trị trong csdl hiện lên vào đúng chỗ mình nhập giá trị đó. kiểu như là giá trị mặc định vậy. người dùng có thể thể thay đổi giá trị nhưng mỗi khi load lại trang ta lại dc các giá trị mặc định đó

JackV

Administrator
Staff member
các bác giúp e nha. e có 1 trang web trong đó có các ô nhập giá trị và lựa chọn giá trị. e tạo bảng csdl trong mysql chứa các giá trị đó. e mún lấy các giá trị trong csdl hiện lên vào đúng chỗ mình nhập giá trị đó. kiểu như là giá trị mặc định vậy. người dùng có thể thể thay đổi giá trị nhưng mỗi khi load lại trang ta lại dc các giá trị mặc định đó
Không biết bạn vướng mắc kỹ thuật gì cả, bạn nói cứ như là muốn xin demo chứ không phải là hỗ trợ bạn xử lý vấn đề.

phuongnambk55

15/12/12
6
0
1
27
uh. mình cần bài code ngắn gọn demo cách làm. phần lấy csdl mình làm dc rùi. nhưng để hiện lên Web thì chưa bít thế nào

JackV

Administrator
Staff member
phần lấy csdl mình làm dc rùi.
vậy thì
e mún lấy các giá trị trong csdl hiện lên vào đúng chỗ mình nhập giá trị đó. kiểu như là giá trị mặc định vậy. người dùng có thể thể thay đổi giá trị nhưng mỗi khi load lại trang ta lại dc các giá trị mặc định đó
set value khi người dùng load website thôi, ví dụ như
Code:
<input type="text" value="" />
out ra cho user là
Code:
<input type="text" value="Giá trị mặc định từ csdl" />

phuongnambk55

15/12/12
6
0
1
27
đúng ý mình muốn. nhưng cái giá trị mặc định đó mình muốn lấy từ csdl thì là thế nào. tai thấy mình ko cho phép gán giá trị đó vào trang web luôn. tiện cho mình luôn cả phần select các giá trị. cũng muốn có 1 giá trị mặc định. thí dụ như là phần đó select từ 1->10 bình thường khi lên web nó sẽ hiện là 1 đầu tiên. nhưng nếu mình muốn hiện đầu tiên là 4 thì làm ntn

JackV

Administrator
Staff member
Việc bạn lấy được giá trị từ csdl rồi mà không out ra được nhưng lại không xem được code bạn out trang web thì không support được nữa.

select từ 1->10 bình thường khi lên web nó sẽ hiện là 1 đầu tiên. nhưng nếu mình muốn hiện đầu tiên là 4 thì làm ntn
Xem lại code html về default value của nó bạn sẽ biết cách làm.