Java mô phỏng thang máy

Discussion in 'CongDongJava member's Java Software' started by nguyenhungvan, 4/7/11.

1. nguyenhungvan

nguyenhungvan New Member

Java mô phỏng thang máy
    mọi người giúp mình tạo file jar của bài này với,không hiểu sao mình viết bằng eclipse mà k tạo được,mọi góp ý kiến giúp mình về bài này luôn với nha.
  2. nguyenhungvan

nguyenhungvan New Member

3. dominic112233

dominic112233 Member

Ðề: Java mô phỏng thang máy

thanks for share
  4. JackV

JackV Administrator Staff Member

Mình đã chạy thử có vài đóng góp thế này

Nói chung đây là đề tài thực tế khá hay nhưng có vài thứ chưa thực tế.
    1. Giao diện không có linh động về kích thước.
    2. Tốc độ thang máy không như thực tế, bạn đi thử xem nó chuyển động thế nào nhé.
    3. Khi nhấn báo động khẩn cấp là bắt buộc phải nhập, không thể bỏ qua được.
    4. Báo động khẩn cấp lại yêu cầu nhập tầng nào để di chuyển là không hợp lý.
    5. Giao diện không có hình ảnh, thiếu chỉ dẫn.
    6. Mấy cái nút ở giữa hai thang máy lúc điều khiển thang bên trái, lúc thì thang bên phải.

Về ràng buộc state và time thì rất ok rồi, nếu thực hành về Thread vậy là ok rồi.
  5. nguyenhungvan

nguyenhungvan New Member

thank JackV đã góp ý.
    mấy cái nút ở giữa hai thang là cái gọi up,down đây là hệ thống một bộ phận gọi tầng dùng cho hai thang nên phải đa luồng thế nên xét theo độ ưu tiên cho từng thang máy nó sẽ chọn lúc cái này lúc cái kia.
    Mình cũng rất đồng ý với bạn về phần co dãn dao diện,nhưng hiện tại mình vẫn chưa biết làm thế nào để co dãn nó,mọi người ai có ý tưởng thì chia sẻ mình với?
  6. JackV

Hình như bạn đang dùng free layout hay null layout, kể cả gridbage lalyout cũng khó điều chỉnh cho co dãn như ý, bạn tìm hiểu những cái còn lại nhé.
  7. duongcntt4

duongcntt4 New Member

Anh ơi anh có code bài này không ạ share cho em với.
    Em làm bài tập lớn phần này
    duongcntt4@gmail.com
  8. duongcntt4

duongcntt4 New Member

anh ơi anh có code bài này không ạ
    nếu có thì share cho em .em phải làm bài tập lớn phần này,
    duongcntt4@gmail.com
  9. JackV

@nguyenhungvan: Theo mình thì thế này, "bài tập lớn phần này" tức là code chương trình, nếu share có nghĩa là hại bạn duongcntt4, bạn đã share file .jar tức là chia sẻ logic và demo rồi. Chỉ nên trao đổi các vấn đề gặp phải khi code.
    Mọi người cùng thực hành và trao đổi để cùng tiến bộ là tôn chỉ quản lý hoạt động cộng đồng của mình.
    sovo007007 likes this.
  10. nguyenhungvan

nguyenhungvan New Member

mình cũng mất code bài này rồi cậu ah,hom cai lai win minh khong lấy ra,cậu cứ code đi ,có gì không hiểu mình sẽ giúp
  11. nguyenhungvan

nguyenhungvan New Member

12. nguyenhongha

nguyenhongha New Member

13. mydream

mydream New Member

b
    Bạn ơi cho mình hỏi ??? làm sao chạy được vậy ??? fiel .jar ấy ??? Mình có netbean nhưng không biết chạy ntn ???
    gà quá :(
  14. mydream

mydream New Member

loanh quanh trên google thì có cái file này(jarfix), cài rùi thì nó chạy được file.jar :) hj
  15. monday0rsunday

monday0rsunday Active Member

file jar chỉ cần jre/jdk là chạy đc
  16. tongvinhloc147

tongvinhloc147 New Member

hình như phần mềm thang máy của anh bị một lỗi nhỏ rồi anh @nguyenhungvan ơi,đó là nút báo khẩn cấp đó anh,khi nhấp vào nó chỉ thực thi được khi nhập một floor vào thôi anh,còn nếu bấm cancel thì nó không thể thoát đc,:D

còn cái nút dịch vụ nữa,anh có thể giãi thích rỏ cho em là nó dùng để làm gì ko vậy??
  17. taidoanh

taidoanh New Member

bạn gửi cho mình với nha. mình cần code bài này cho project cuối kỳ gianghobao@gmail.com
  18. JackV

Giờ mới chạy thử cái này, thấy giao diện cũng có đầu tư, nhưng mà hình như cũng troll thì phải, đâu biết ng nào đi tầng nào đâu, với lại màn hình nhiều tầng cao vậy ai mà theo dõi hết hoạt động của cả hệ thống được.