[Help] Cách import 1 project svn vào Elipse

Discussion in 'Xây dựng các ứng dụng Java khác, các vấn đề khác' started by burmy, 20/9/13.

1. burmy

burmy Member

Mọi người cho em hỏi, hiện tại e có 1 bộ source code sử dụng Java và sử dụng SVN , trong mỗi folder của project đều có thư mục .svn . Em đã cài subelipse vào Elipse và thử chọn Import->SVN Project -> rồi đến chỗ add URL thì ko biết add cái gì.

Mọi người giúp e nhé, e cảm ơn :) !!!
  2. longlv.th

longlv.th Active Member

URL là cái đường dẫn svn đến cái project của bạn chứ còn gì nữa. Nó cần cả username với password ở dưới nữa đấy bạn
    burmy likes this.
  3. burmy

burmy Member

làm sao để lấy dc cái đường dẫn svn này hả anh ?
  4. longlv.th

longlv.th Active Member

trời ơi. Sao bạn lại hỏi mình, chắc bạn chưa biết svn là gì nên mới hỏi như vậy?
    burmy likes this.
  5. burmy

burmy Member

Dạ đúng, e chỉ tìm hiểu sơ sơ nó là một cái để quản lý Project để làm việc nhóm thôi. H e chỉ cần bỏ vào Elipse để chạy dc project chứ chưa cần tìm hiểu SVN làm gì ạ, hic !! Giúp em với !!!
  6. longlv.th

longlv.th Active Member

Ok. Vậy là bạn đã có project checkout về máy phải ko? cái mà bạn bảo có folder .svn ấy.
    Nếu đã có ở trong máy thì bạn import bình thường là được thôi
    Còn nếu bạn muốn biết URL của snv thì bạn chuột phải vào folder của project chọn properties bạn xem file dưới nhé :), chỗ mình bôi đỏ đó chính là url svn của project

Attached Files:

burmy likes this.
  7. burmy

burmy Member

Import bt` nó báo lỗi là đây ko phải java project =.= !!!

Còn e cài subelipse thì chô đấy nó hỏi URL ạ !!! Để e thử cái a nói xem :) !!!
  8. burmy

burmy Member

Hic anh oy cái source code này tức là e copy từ nơi khác về, nên e chuột phải chọn properties nhưng ko có tab Subversion =.=!! H làm sao cho nó có cái tab đó hả anh !!!
  9. longlv.th

longlv.th Active Member

burmy likes this.
  10. burmy

burmy Member

Hic cái project của em nó gồm các folder như thế này, a xem thử xem chứ e import vào elipse nó báo ko tìm thấy project nào =.=, cái folder database với document ko quan trọng nha anh, các folder còn lại là thuộc project ạ, có cái file cvsingore ko biết là gì nữa =.= !!!
  11. longlv.th

longlv.th Active Member

Vậy bạn tạo project rồi copy mấy cái folder sources code vào tương ứng là ok thôi.
    Như thế này k phải cấu trúc project eclipse nên nó k cho open :D
    burmy likes this.
  12. burmy

burmy Member

Ohm thank anh, tại vì lúc đầu e thử cách copy file tương ứng rồi nhưng mà nó báo lỗi tùm lum bởi mấy cái thư viện này nọ, nên e mới nghĩ ra cách import project svn vào, vậy thank anh, dù sao biết thêm 1 kiến thức ^_^ !!! Để e tìm cách sửa lỗi vậy !!!