Giúp đỡ về API trong Liferay 6.2

Discussion in 'Xây dựng các ứng dụng Java khác, các vấn đề khác' started by troyht, 6/1/17.

1. troyht

troyht New Member

Xin chào mọi người!
    Mình làm Android nhưng mình cần đăng nhập vào trang cổng thông tin (liferay) để truyền và nhận dữ liệu, cho mình hỏi trong liferay có api nào hỗ trợ người người dùng đăng nhập từ android không, mình làm app đăng nhập và insert dữ liệu , kiểm tra người dùng đăng nhập thành công thì mới cho insert dữ liệu,mà dữ liệu thì nằm toàn bộ trên liferay hết, cảm ơn mọi người.Thân!
  2. badboy3283

badboy3283 Active Member

Ca này khó, nếu bạn không theo document của liferay từ đầu thì còn lâu mới làm được phần này nhé bạn,

Ít nhất vào trang liferay làm theo hướng dẫn, cài đặt thành công, xong tìm nát document tìm cách truy xuất dữ liệu.
  3. troyht

troyht New Member

Chào bạn, về liferay thì mình cũng đã làm qua về thêm sửa xóa,và cũng làm 1 cái webservice để lấy cái dữ liệu về,nhưng cái đó là cơ bản và từ cái mình tạo service và build lên,còn này là phần login lấy từ cái của liferay nên mình không biết cái này. Cảm ơn bạn giúp đỡ, trên Android có hướng dẫn làm phần này nhưng mình chỉ đăng nhập được mà chưa hiểu cơ chế lắm